Friday , 24 May 2024
Home Gazeti Habari za Siasa Mbowe, Mdee matatani, wapinzani wasusia bunge
Habari za SiasaTangulizi

Mbowe, Mdee matatani, wapinzani wasusia bunge

Halima Mdee, Mbunge wa Kawe akitoa mchango wake bungeni. Picha ndogo wabunge wa upinzani wakitoka bungeni
Spread the love

JOB Ndugai, Spika wa Bunge la Muungano wa Tanzania, amewatia matatazi Freeman Mbowe, Kiongozi wa Kambi ya Upinzani Bungeni na Mbunge wa Hai na Mbunge wa Kawe, Halima Mdee kwa makosa ya kutoa lugha ya matusi juzi katika uchaguzi wa Wabunge wa Afrika Mashariki (EALA), anaandika Mwandishi Wetu.

Ndugai amemtaka Mbowe kufika mbele ya Kamati ya Maadili ya Bunge leo ili kujibu tuhuma za kutoa matusi katika kikao cha bunge juzi wakati wa uchaguzi huo, na anatakiwa kufanya hivyo bila kukosa.

Mdee amepewa masaa 24 afike katika ofisi za bunge kujibu tuhuma za kumtukana Spika wa Bunge na asipofanya hivyo atawaagiza polisi wamkamate popote atakapokuwa na kumleta katia ofisi za bunge kwa nguvu.

Ndugai alitoa maagizo hayo leo asubuhi katika kikao cha Bunge la 11 mkutano wa saba, na kuwataka watuhumi hao kutekeleza maagizo hayo mara moja bila kukosa.

Katika hatua nyingine, wabunge wa upinzani kutoka nje ya ukumbi wa bunge baada ya kupinga kupewa muda mdogo wa kupitisha miswada miwili ya sheria za mafuta na gezi.

Wabunge hao wametoka bungeni wakishinikiza kuongezewa muda uliopangwa na spika kitu ambacho wao wamepingana nao kwa madai kuwa ni mdogo kujadili mambo nyeti kama hayo.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Biteko awataka makatibu mahsusi kujiendeleza, kuwa kielelezi cha huduma bora

Spread the loveNaibu Waziri Mkuu na Waziri wa Nishati, Dk. Doto Biteko...

Habari za SiasaMakala & Uchambuzi

Rais Samia muonee huruma Dk. Phissoo

Spread the loveRAIS wangu mama Samia, wiki iliyopita baada ya kuwa nimekuandikia...

Habari za SiasaMakala & Uchambuzi

Miaka 63 ya Uhuru bila katiba ya wananchi

Spread the loveWAFUASI wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) na wanaharakati...

Habari za SiasaMakala & Uchambuzi

Serikali mbili ni sera ya CCM, si mkataba wa Muungano

Spread the loveMUUNGANO kati ya Tanganyika na Zanzibar uliotimiza miaka 60 tangu...

error: Content is protected !!