Saturday , 22 June 2024
Home Habari Mchanganyiko Mashine ya kuzalisha mkaa wa kutengeneza yazinduliwa
Habari Mchanganyiko

Mashine ya kuzalisha mkaa wa kutengeneza yazinduliwa

Leonard Gabriel, Mkurugenzi wa Kuja na Kushoka
Spread the love

KAMPUNI ya Kuja na Kushoka Tools Manufactures Group kimezindua mashine ya kutengeneza mkaa unatokana na taka na kukaushia zao la tumbaku, anaandika Irene David.

Leonard Gabriel, Mkurugenzi wa kiwanda hicho amesema ili kukomesha tatizo la kuharibu mazingira na ukame wametengeneza mashine hiyo ili kuwasaidia Watanzania hasa wakulima wanaweza kutumia mkaa huo kuepuka matatizo hayo.

“Tumekuja na ubunifu wa mashine yenye uwezo mkubwa wa kuzalisha mkaa mbadala, yenye uwezo wa kuzalisha mkaa kilo 160 kwa saa na kuzalisha gunia zisizopungua 20 hadi 30 kwa siku,” amesema Gabriel.

Gabriel amesema njia mbadala ya kupata mkaa na wenye bei nafuu itakayomwezesha kila Mtanzania wa kawaida kumudu.

Amesema, mtambo huo mbali na kutengeneza mkaa kwa kutumia taka pia inaweza kutumika kwa kukaushia zao la tumbaku, hivyo ameiomba serikali kutamka kwa sheria kwa kila mkulima wa tumbaku kuanza kutumia tekinolojia hiyo katika ukaushaji.

“Mtambo huu pamoja na kuzuia kabisa matumizi ya kuni kukausha tumbaku pia utaongeza thamani ya mazao kwani mabaki yote ya mazao yatakuwa malighafi,” amesema Gabriel.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

BiasharaHabari Mchanganyiko

Washiriki mbio za NBC Dodoma Marathon kutumia treni ya SGR kwenda Dodoma

Spread the loveBenki ya Taifa ya Biashara (NBC) imeingia makubaliano ya ushirikiano...

Habari MchanganyikoTangulizi

Padre anayetuhumiwa mauaji ya Asimwe, asimamishwa

Spread the loveKanisa Katoliki Jimbo la Bukoba limemsimamisha kutoa huduma za kichungaji...

Habari Mchanganyiko

Upandaji miti uzingatie kuondoa umaskini kwa wananchi

Spread the loveKATIBU Tawala wa mkoa wa Morogoro Dk. Musa Ally Musa...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Serikali yaahidi kushirikiana na Prof. Ndakidemi kuhamasisha zao la kahawa

Spread the loveSerikali imeahidi kuungana na Mbunge wa Moshi Vijijini, Profesa Patrick...

error: Content is protected !!