Monday , 27 May 2024
Home Habari Mchanganyiko Makonda: Kwa mvua hizi, kuweni na tahadhari
Habari Mchanganyiko

Makonda: Kwa mvua hizi, kuweni na tahadhari

Spread the love

KUFUATIA mvua zinazoendelea kunyesha, Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda amewataka wakazi wa mkoa wake kuwa na tahadhari  ili kuhepuka mafuriko. Anaripoti Martin Kamote … (endelea).

Makonda ametoa kauli hiyo leo tarehe 9 Oktoba 2019, wakati akizindua mfumo wa kupokea kero za wananchi na malalamiko dhidi ya watendaji.

“Tunazidi kuwasihi sana wananchi kujenga kwa kufuata mipango miji, lakini pamoja na jitihada ambazo serikali imeendelea nazo naomba niwasihi wananchi kuona umuhimu wa kufanya usafi,” amesema.

Amesema, kwa mujibu wa Mamlaka ya Hali ya Hewa nchini (TMA), mvua zitaendelea kunyesha zaidi na kwa sababu mji huo upo chini kutoka usawa wa bahari, wananchi wanapaswa kuwa makini hasa wanaoishi mabondeni.

“Nawapa pole wanaopata changamoto na ni vyema tukaendelea kujihadhali na kuchukua hatua mapema iwezekanavyo,” amesema.

https://youtu.be/PjpsO_T1OK4

Katika hatua nyingine Makonda amezindua mfumo maalum wa kufikisha malalamiko kwa njia ya ujumbe mfupi wa maneno kupitia namba ambazo kila wilaya imepewa.

“Kutuma ujumbe huu ni bure ambapo unatuma ujumbe kwa kuanza na neni DSM na kuandika ujumbe wako kisha unatuma kwenda namba 11000 au kwa wanaotumia mtandao wanaweza kutuma malalamiko yao kupitua www.malalamiko.dsm.go.tz,” amesema.

Kwa upande wa Katibu Tawala Mkoa wa Dar es Salaam, Abubakar Kunenge amesema kuwa kadri ambavyo mfumo huo utaendelea kutunika, unakubali kuongeza mahitaji mengine kadri yatakavyohitajika kulingana na wakati husika.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoMichezo

NBC yakabidhi Kombe la Ubingwa wa  Ligi Kuu ya NBC, yaahidi maboresha zaidi

Spread the loveMdhamini mkuu wa Ligi Kuu ya NBC (NBC Premiere League),...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Kasekenya aipa Tanroads wiki kukarabati barabara Morogoro

Spread the loveNaibu Waziri wa Ujenzi, Mhandisi Godfrey Kasekenya ametoa wiki moja...

ElimuHabari Mchanganyiko

Rubani mtarajiwa Tusiime awashangaza wazazi

Spread the loveWAZAZI walioshiriki siku ya taaluma na maonyesho ya shule ya...

Habari Mchanganyiko

Wanne wadakwa kwa kusafirisha punda 46 nje ya nchi

Spread the loveJeshi la Polisi kikosi cha kupambana na kuzuia wizi wa...

error: Content is protected !!