Sunday , 5 February 2023
Home Gazeti Habari za Siasa Makamba ampinga Askofu Gwajima “ni hatari kupotosha watu”
Habari za Siasa

Makamba ampinga Askofu Gwajima “ni hatari kupotosha watu”

Askofu Josephat Gwajima
Spread the love

 

MBUNGE wa Bumbuli mkoani Tanga kupitia Chama Cha Mapinduzi (CCM), January Makamba amesema, kauli aliyoitoa Askofu wa Kanisa la Ufufuo na Uzima, Josephat Gwajima kuhusu chanjo ya corona “ni hatari.” Anaripoti Mwandishi Wetu, Dar es Salaam … (endelea).

Makamba ambaye ni waziri wa zamani wa mawasiliano na teknolojia, ametoa kauli hiyo leo Jumatatu, tarehe 26 Julai 2021, ikiwa ni siku moja tangu Askofu Gwajima ambaye naye ni Mbunge wa Kawe kupitia Chama Cha Mapinduzi (CCM), kuwaeleza waumini wa kanisa lao wasikubali kuchanjwa chanjo ya corona.

Kupitia ukurasa wake wa kijamii wa Twitter, Makamba ameandika “kauli ya Askofu Gwajima kuhusu chanjo na dhamira ya Serikali kuleta chanjo nchini haikubaliki.”

“Ni hatari kupotosha watu wanaotuamini kuhusu mambo ambayo hatuna utaalam nayo. Mjadala kuhusu usalama wa chanjo ni sahihi lakini kiapo kwamba Serikali imeileta kuwadhuru watu si sahihi,” amesema Makamba.

Akihubiri katika kanisa lake Ubungo mkoani Dar es Salaan jana Jumapili, Askofu Gwajima alishauri makundi matano yaliyopendekezwa na kamati ya corona iliyoteuliwa na Rais wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan, yasipewe chanjo hiyo, hadi tafiti dhidi ya athari hizo zitakapofanyika.

Makundi matano yaliyopendekezwa na kamati hiyo kuwa ya kwanza kupewa chanjo ya corona ni pamoja na, walinzi wa mipaka, viongozi wa dini, watumishi wa sekta ya afya na watumishi wa vyombo vya ulinzi na usalama.

“…kwa nini mpaka sasa hakuna tafiti iliyofanywa na mtaalamu wa Kiafrika au Mtanzania, kuzungumzia madhara ya muda mrefu na mfupi ya anaye chanjwa. Msikubali kuchanjwaaaaa,” aliwaeleza waumini wake Askofu Gwajima

Tayari Tanzania imepokea msaada wa chanjo ya corona zaidi ya dozi milioni moja aina ya COVAX kutoka Marekani ikiwa ni uratibu wa Umoja wa Afrika.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za Siasa

Prof. Muhongo aungana na wananchi ujenzi maabara za sekondari

Spread the loveMBUNGE wa Musoma Vijijini, Profesa Sospeter Muhongo, kwa kushirikiana na...

Habari za Siasa

CCM apiga marufuku wazazi kuwatumia watoto wa kike kwenye mambo ya kimila

Spread the loveKATIBU Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Taifa Daniel Chongolo...

Habari za Siasa

Ofisi za mabalozi wa mashina zitumike kuwale vijana kimaadili – Chongolo

Spread the loveKATIBU Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Daniel Chongolo ameagiza...

Habari za Siasa

Vijana ACT-Wazalendo Dar wampa tano Rais Samia

Spread the love  NGOME ya Vijana ya Chama cha ACT-Wazalendo, kimempongeza Rais...

error: Content is protected !!