Wednesday , 8 February 2023
Home Gazeti Habari za Siasa Majaliwa ataja muarobaini migogoro ya wafugaji, wakulima
Habari za Siasa

Majaliwa ataja muarobaini migogoro ya wafugaji, wakulima

Spread the love

 

WAZIRI Mkuu wa Tanzania, Kassim Majaliwa, ameagiza Serikali za Vijiji zitenganishe maeneo ya wafugaji na wakulima, ili kudhibiti migogoro inayopoteza maisha ya watu. Anaripoti Regina Mkonde, Dar es Salaam … (endelea).

Waziri Majaliwa ametoa agizo hilo leo Jumanne, tarehe 7 Septemba 2021, kwenye kikao cha wadau wa sekta ya mifugo, jijini Dar es Salaam.

“Mkulima anategemea mahindi na wewe mfugaji unategemea mifugo, kwa hiyo ni vizuri kila mmoja akaheshimu shughuli ya mwenzake.

“Serikali ya kijiji ipo igawe maeneo kubainisha wapi kunafaa kwa mifugo na wapi kunafaa kwa kilimo na tukaanzie hilo ili tuishi vizuri kwenye jamii yetu,” amesema Waziri Majaliwa.

Wakati huo huo, Waziri Majaliwa amewaomba wafugaji wasitumie watoto wadogo kuchunga mifugo, kwani hawataweza kuizuia mifugo hiyo isiingingie shambani na kuharibu mazao ya wakulima, hali inayochochea migogoro.

“Sitaki nikumbushie yaliyojitokeza karibuni Chalinze, raia mmoja ana shamba lake kapanda mahindi yake anakuja kuangalia mahindi anakuta ng’ombe wamejaa wanakula na mwenye ng’ombe hajali, tuache tabia ya watoto wadogo kuchunga,” amesema Waziri Majaliwa.

Waziri Majaliwa amesema “ kwanza wanatakiwa waende shuleni, mbili hawana uwezo wa kukaa na kundi kubwa. Tuweke muelekeo mzuri wa ufugaji, tukabidhi vijana wenye uwezo wa kutafakari anajua hapa anapokwenda ng’ombe si penyewe halafu anamuepusha vinginevyo tutaleta madhara makubwa.”

Wakati huo huo, Waziri Majaliwa amewaomba wafugaji wasitumie watoto wadogo kuchunga mifugo, kwani hawataweza kuizuia mifugo hiyo isiingingie shambani na kuharibu mazao ya wakulima, hali inayochochea migogoro.

“Sitaki nikumbushie yaliyojitokeza karibuni Chalinze, raia mmoja ana shamba lake kapanda mahindi yake anakuja kuangalia mahindi anakuta ng’ombe wamejaa wanakula na mwenye ng’ombe hajali, tuache tabia ya watoto wadogo kuchunga,” amesema Waziri Majaliwa.

Waziri Majaliwa amesema “ kwanza wanatakiwa waende shuleni, mbili hawana uwezo wa kukaa na kundi kubwa. Tuweke muelekeo mzuri wa ufugaji, tukabidhi vijana wenye uwezo wa kutafakari anajua hapa anapokwenda ng’ombe si penyewe halafu anamuepusha vinginevyo tutaleta madhara makubwa.”

Aidha, Waziri Majaliwa ameagiza lanchi zisizokuwa na mifugo mingi , maeneo yao yagawiwe kwa wafugaji ili kuwaepusha na adha ya kuhamisha mifugo kwa ajili ya kutafuta malisho.

“Serikali imeweka azma ya kutenga maeneo ya mifugo, tumeagiza lanchi ambazo hazina mifugo tukate maeneo tuwaweke wafugaji wenye mifugo mingi, walishe hapo,” amesema Waziri Majaliwa.

Pia, Waziri Majaliwa amewashauri wafugaji kuchimba visima au mabwawa ili wapate maji ya kuhudumia mifugo yao kwa ajili ya kukwepa kuipeleka katika vyanzo vya maji.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za Siasa

Jaji Biswalo aendelea kung’ang’aniwa fedha za ‘Plea Bargaining’, CUF wataka ajiuzulu

Spread the love  CHAMA cha Wananchi (CUF), kimemtaka aliyekuwa Mkurugenzi wa Mashtaka...

Habari za Siasa

Bunge labaini madudu mfumo ukusanyaji mapato, h’shauri tatu kikaangoni

Spread the love  KAMATI ya Kudumu ya Bunge ya Hesabu za Serikali...

Habari za Siasa

Mkuu wa wilaya ya Rungwe azindua vyumba sita vya madarasa vya thamani ya 64 mil

Spread the love  MKUU wa Wilaya ya Rungwe, Jaffar Haniu amezindua vyumba...

Habari za Siasa

Mbunge afurahia mabilioni ya Samia kutua jimboni

Spread the love  MBUNGE wa Igunga, Nicholas Ngassa ameishukuru Serikali kwa utekelezaji...

error: Content is protected !!