October 21, 2021

Uhuru hauna Mipaka

Majaliwa agoma kufungua barabara Liwale, atoa maagizo

Spread the love

 

WAZIRI Mkuu wa Tanzania, Kassim Majaliwa amekataa kufungua barabara ya lami yenye urefu wa kilomita 1.2 iliyoko katika halmashauri ya wilaya ya Liwale mkoani Lindi kwa sababu ujenzi wake haujakamilika ikiwemo kuwekwa taa za barabarani kama mkataba wa ujenzi wake unavyoelekeza. Anaripoti Mwandishi Wetu, Lindi … (endelea).

Pia amesema, Rais Samia Suluhu Hassan ametoa Sh.1 bilioni kwa ajili ya kuifanyia upembuzi yakinifu na usanifu wa kina barabara ya kutoka Nangurukuru hadi Liwale yenye urefu wa kilomita 231 ikiwa ni maandalizi ya kuijenga kwa kiwango cha lami.

Majaliwa ameyasema hayo leo Alhamisi, tarehe 7 Oktoba  2021, wakati akizungumza na wananchi katika eneo la Idara ya Maji Kata ya Liwale Mjini ambapo palitengwa kwa ajili ya ufunguzi wa barabara hiyo akiwa katika ziara ya kikazi ya kukagua miradi ya maendeleo inayotekelezwa mkoani Lindi.

“Mheshimiwa Rais Samia Suluhu Hassan ameelekeza kila panapojengwa barabara na ikiwa inapita kwenye eneo la mji basi pawekwe na taa sasa hapa taa hakuna, hivyo barabara hii haijakamilika kwa hiyo siifungui naomba nikazungumze mengine pale na wananchi.”

Naye, Naibu Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi, Mhandisi Godfrey Kasekenya amesema Serikali imetenga Sh.1.7 bilioni  kwa ajili ya kuifanyia matengenezo barabara ya kutoka Nangurukuru hadi Liwale ikiwa ni pamoja na kujenga makaravati ili kuiwezesha kupitika wakati wote. 

Kwa upande wao, baadhi ya wakazi wa Halmashauri ya wilaya ya Kilwa na Liwale wamemshukuru Rais Samia kwa uamuzi wake wa kuijenga barabara hiyo kwa kiwango cha lami kwa sababu itakapokamilika itachochea ukuaji wa uchumi na kwa kurahisisha shughuli za usafiri.

Mapema leo Alhamisi, akiwa njiani kuelekea wilayani Liwale, Waziri Mkuu alizungumza na wananchi katika kijiji cha Kipindimbi na Zinga Kibaoni wilayani Kilwa ambapo amesema Serikali imejipanga kikamilifu kuhakikisha huduma za kijamii zikiwemo za Afya, Maji, Elimu, Umeme na Mawasiliano zinapatikana maeneo yote nchini.

Akizungumzia kuhusu elimu, waziri mkuu ameuagiza ugozi wa wa wilaya ya Kilwa uhakikishe kuwa kati ya fedha zilizotolewa na Serikali kwa ajili ya kuboresha sekta ya elimu katika halmashauri hiyo uhakikishe kijiji cha Kipindimbi kinapewa kipaumbele kwa kuboreshewa miundombinu na kuongezewa vyumba vya madarasa katika shule yao ya msingi.

Pia, Majaliwa amewataka wazazi wahakikishe watoto wote wenye umri wa kwenda shule wakiwemo watoto wa kike wanapelekwa kwani Serikali imeondoa michango iliyokuwa inakwaza wananchi.

 “Wala usifikirie kuoa wala kumpa ujauzito mwanafunzi kwa sababu Serikali imeweka sheria kali ya kumlinda mtoto wa kike na ukibainika umempa ujauzito au kumkatisha masomo adhabu yake ni jela miaka 30. Tuhakikishe tunawatunza, tunawalinda na kuwasaidia mtoto wa kike ili watimize ndoto zao kielimu.”

Pia, Waziri Mkuu ametoa maagizo kwa viongozi wa vijiji hususani katika maeneo ya wafugaji kwamba wahakikishe watoto wote wanakwenda shule na wawakamate na kuwachukulia hatua za kisheria wazazi wote wanaowapa watoto kazi ya kuchunga mifugo badala ya kwenda shule. 

Akizungumza kuhusu changamoto ya mawasiliano katika maeneo mbalimbali nchini, Waziri Mkuu amesema kuwa Serikali kupitia Mfuko wa Mawasiliano kwa Wote (UCSAF) itaendelea kushirikiana na kampuni mbalimbali za mawasiliano ili kufikisha huduma hiyo katika maeneo yote hivyo amewataka wananchi waendelee kuwa na matumaini na Serikali yao.

Kadhalika, Waziri Mkuu ameuagiza uongozi wa halmashauri ya wilaya ya Kilwa uhakikishe kata ya Kipindimbi inawekwa kwenye mpango wa kujengewa kituo cha afya. “Mheshimiwa Rais Samia ametoa pesa kwa ajili ya ujenzi wa vituo vya afya kwenye maeneo yote yenye uhitaji, niwahakikishie kwamba hapa Kipindimbi tutajenga kituo cha afya ili kusogeza huduma kwa wananchi”

Vilevile, Waziri Mkuu ametoa wito kwa wananchi kuacha tabia ya kuchoma misitu na badala yake wailinde maliasili hiyo ili iweze kuwanufaisha Watanzania wote. “tunahitaji maji, tukichoma misitu hii hatuwezi kupata maji kwa kuwa tutaharibu vyanzo na kusababisha Taifa kugeuka jangwa”.

error: Content is protected !!