August 15, 2022

Uhuru hauna Mipaka

Je, Wamiliki wa kumbi za starehe wanawalenga wanafunzi wa vyuo?

Spread the love

 

KUNA usemi usemao “usilolijua ni sawa na usiku wa giza”  na  ndivyo wamiliki wa kumbi za starehe maeneo yaliyo karibu na vyuo au sehemu wanazo patikana wanafunzi kwa wingi wameiweka jamii katika kiwi kizito wakishindwa kung’amua fumbo hilo zito. Je, lengo lao ni kupata wateja wengi ambao ni wanafunzi ama wana lengo la kufanya biashara bila kuwalenga wanafunzi? Anaripoti Victoria Mwakisimba, TUDARco … (endelea).

Eneo la Mwenge lipo karibu na vyuo mbalimbali kama vile TUDARCo, Ustawi wa jamii, Chuo kikuu cha Dar es Salaam, Chuo kikuu cha Ardhi na chuo cha Uhasibu. Wanafunzi kutoka vyuo hivi asilimia kubwa wanaishi karibu na vyuo vyao na maeneo hayo ni Mwenge na Sinza.

Ni ukweli usiopingika kwamba wanafunzi wakiwa mbali na makwao wanakuwa huru sana, hakuna anaye wapangia muda wa kutoka wala kuingia na hapa ndipo linapo ibuka wimbi kubwa la wanafunzi wanaokengeuka na kubadili mwenendo kwa kuanza kuwa walevi na wengine kuanza kwenda kwenye kumbi za starehe”.

Mwandishi amezungumza na mfanyakazi ndani ya “club” moja hapo  Mwenge aliyeomba jina lake lihifadhiwe anasema” ni kweli wateja wengi ni wanafunzi kutoka vyuo vya karibu lakini siku za ijumaa , jumamosi na jumapili wateja wanafunzi huwa wengi zaidi ndani ya club hiyo”

Kwa upande wa wanafunzi mwandishi alipata taarifa pia ya wanafunzi wanaoishi eneo jirani na club hiyo na wakathibitisha wanafunzi wenzao huwa wanaenda hapo kwa wingi sana.

Hatuwezi kuwalaumu wamiliki wa kumbi hizo moja kwa moja lakini uwepo wa kumbi hizo umechochea madhara makubwa kwa wanafunzi, badala ya kuzingatia masomo wametekwa na ujana wa kupenda starehe hali inayo hatarishi maendeleo yao kitaaluma.

Lakini si hivyo tu pia maadili hayapo tena kwa wanafunzi kadiri wanavyozidi kuhudhuria na kutumbukia kwenye anasa ndivyo wanavyozidi kufanya uovu mwingi amabao ni hasara kwao na taifa.

Hali si hali tena wanafunzi wanazidi kuangamia je nini kifanyike sasa ,wanafunzi wapewe elimu zaidi juu ya madhara makubwa wanayopata kupitia anasa hizo? Au kumbi zisijengwe tena karibu na maeneo yao ili wasishawishike kirahisi? Hii ndio sintofahamu iliyopo.

error: Content is protected !!