Thursday , 2 February 2023
Home Gazeti Habari za Siasa IGP Sirro atoa onyo Z’bar ‘tusikubali kutumiwa’
Habari za Siasa

IGP Sirro atoa onyo Z’bar ‘tusikubali kutumiwa’

IGP Simon Sirro
Spread the love

INSPEKTA Jenerali wa Polisi (IGP) nchini Tanzania, Simon Sirro, amewataka Wazanzibar kufuata taratibu za upigaji kura zilizowekwa na Tume ya Uchaguzi Zanzibar (ZEC) ili kuepusha kuingia matatani. Anaripoti Mwandishi Wetu, Zanzibar … (endelea).

ZEC imeweka utaratibu wa upigaji kura wa uchaguzi mkuu visiwani humo kufanyika kwa siku mbili tarehe 27 na 28 Oktoba 2020.

Leo Ijumaa, tarehe 9 Oktoba 2020, IGP Sirro amezungumzia uchaguzi huo akisema, kuna watu wako ndani wanasota kwa makosa ambayo “mimi naamini wametumwa na viongozi wa siasa baadhi ambao wao wanaendelea kula kuku tu mitaani wewe unapata shida gerezani.”

“Hili la tarehe 27 Oktoba ambapo Zanzibar kwa mujibu wa kanuni zilizopo wafanyakazi wa serikali wataanza kupiga kura na tarehe 28 Oktoba ni kura za watu wote.”

Dk. Hussein Mwinyi, Mgomnbea Urais Zanzibar (CCM)

“Nimesikia kuna kuhamasisha tarehe 27 Oktoba wote wakapige kura, niwaombe ndugu zangu wa Zanzibar sheria, kanuni na taratibu zote, tuzifuete kama zilivyowekwa na ZEC,” amesema IGP Sirro

Katika kusisitiza, IGP Sirro amesems “tusikubali kutumiwa na kikundi cha watu kwa ajili ya kuvunja sheria, atakayepata shida ni wewe utakayekwenda tarehe 27 Oktoba badala ya 28 Oktoba na najua kuna vikundi vimeandaliwa kwa ajili ya kuleta hilo tatizo lakini niwahakikishie uwezo huo hawana.”

Amesema, “imani yangu tutapiga kura kwa amani na utulivu na mwisho tutapata viongozi wanaowataka.”

Maalim Seif Sharrif Hamad, Mwenyekiti wa ACT-Wazalendo

Hili si onyo la kwanza kwa IGP Sirro kulitoa visiwani humo, kwani amewahi kuwaonya wale wote watakaojaribu kuvuruga uchaguzi huo, watachukuliwa hatua za kisheria.

Alisema, ili kuhakikisha hali hiyo inadumishwa, ataweka kambi siku ya upiga kura ili kujionea hali itakavyokuwa.

2 Comments

  • Huyu siro anawatisha Wazanzibari tu arnde akapambane na LISSU huko kwao bara. Saa ya UKOMBOZI inakuja uhuru kamili kupatikana 28/10

  • SIASA SIOCHUKI, SIO UADUI,NAWALA SIASA SIOUBABE, TUKUMBUKE KWAMBA, KUNAMAISHABAADA YAUCHAGUZI, KWAPAMOJA, TUTAIJENGA TZ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za Siasa

Kamati ya Bunge yaitaka Serikali ichukue hatua kudhibiti mfumuko wa bei

Spread the love  SERIKALI ya Tanzania imetakiwa kufanya tathimini dhidi ya changamoto...

Habari za Siasa

Bunge lataja kinachokwamisha Mradi wa Mchuchuma na Liganga

Spread the love  MRADI wa uchimbaji chuma cha Liganga na Makaa ya...

Habari za Siasa

Chongolo aagiza watendaji wanaoonyesha mianya ya rushwa wakamatwe

Spread the love   KATIBU mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Taifa...

Habari za Siasa

TRA iweke mfumo wa msamaha wa kodi kutekeleza miradi

Spread the love  CHAMA Cha Mapinduzi (CCM) Taifa kimeitaka Mamlaka ya Mapato...

error: Content is protected !!