Saturday , 15 June 2024
Home Habari Mchanganyiko Hekari 2.8 Mil za misitu hatarini kupotea ifikapo 2030
Habari Mchanganyiko

Hekari 2.8 Mil za misitu hatarini kupotea ifikapo 2030

Spread the love

HEKARI za misitu zaidi ya 2.8 Milioni ziko hatarini kupotea ifikapo mwaka 2030, kutokana na ongezeko la matumizi ya nishati mbadala. Anaripoti Regina Mkonde … (endelea).

Hayo amesema Dk. Medard Kalemani, Waziri wa Nishati wakati akihutubia katika hafla ya uwekaji jiwe la msingi la ujenzi wa mradi wa uzalishaji umeme katika mto Rufiji ‘Stigler’s Gorge, leo tarehe 26 Julai 2019.

Dk. Medard amesema hekta za misitu laki 8 hukatwa kila mwaka kwa ajili ya matumizi ya nishati mbadala. Ambapo asilimia 71.2 ya Watanzania wanatumia mkaa na kuni huku Jiji la Dar es Salaam likiongoza kwa matumizi hayo, kwa kutumia magunia laki 5 kwa mwezi.

“Kila mwaka hekta laki 8 hukatwa kwa ajili ya matumizi ya nishati mbadala, tukiendelee mwaka 2030 hekari  2.8 milioni zitakatwa kwa sababu ya nishati jadidifu.

Kwa Dar es Salaam pekee, magunia laki 5 hupelekwa na kutumika kila mwezi, watanzania asilimia 71.2 wanatumia nishati mbadala ya kuni na mkaa,” amesema Dk. Kalemani.

Dk. Kalemani amesema mradi wa umeme wa Stiglier’s Gorge utasaidia kupunguza athari za uharibifu wa mazingira, ikiwemo kupungua matumizi ya nishati ya kuni na mkaa, na kutokomeza changamoto za ukataji wa misitu.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari Mchanganyiko

DAWASA yaja na suluhisho la maji kwa wakazi wa Sinza C,D

Spread the loveWakazi wa Kata ya Sinza, Wilaya ya Kinondoni mkoani Dar...

Habari MchanganyikoHabari za SiasaTangulizi

Samia: Wakuu wa mikoa, wilaya wanaendeleza ubabe

Spread the loveRAIS Samia Suluhu Hassan amesema bado wakuu wa wilaya na...

BiasharaHabari Mchanganyiko

Vitalu 19 vya madini vyazalisha ajira 12,000 Songwe

Spread the loveZAIDI ya vijana 12,000 kutoka Wilaya ya Songwe mkoani Songwe...

Habari Mchanganyiko

Mmoja auawa kwa tuhuma za kuiba sokoni, Polisi walaani

Spread the loveMwanaume mmoja ambaye hajafahamika jina lake  ameuawa  na wananchi wenye...

error: Content is protected !!