Saturday , 4 February 2023
Home Gazeti Habari za Siasa Halima Mdee amponza Askofu Gwajima bungeni
Habari za Siasa

Halima Mdee amponza Askofu Gwajima bungeni

Halima Mdee
Spread the love

 

MBUNGE wa Singida Magharibi, Elibariki Kingu, ameshangazwa na kitendo cha Chama Cha Mapinduzi (CCM), kutomchukulia hatua Mbunge wake wa Kawe, Askofu Josephat Gwajima, kufuatia makosa yanayomkabili ya kuichonganisha Serikali na wananchi. Anaripoti Mwandishi Wetu, Dodoma … (endelea).

Akizungumza bungeni jijini Dodoma, leo tarehe 31 Agosti 2021, Kingu amedai kuwa aliyekuwa Mbunge wa Kawe kupitia Chama cha Chadema, Halima Mdee, ambaye kwa sasa ni mbunge viti maalum, hakuwahi kufanya kosa kama hilo.

“Kitendo cha kuwaambia Watanzania kwamba chanjo italeta madhara hii ni hujuma kwa Serikali. Adhabu za Askofu Gwajima zisiishie hapo, hata Mdee hajatufanyia vitimbi namna hii anavyotufanyia Askofu Gwajima. Nashangaa kwa nini CCM mpaka leo hakijamchukulia hatua,” amesema Kingu.

Mbunge huyo wa Singida Magharibi, alitoa kauli hiyo akichangia hoja ya Kamati ya Haki, Maadili na Madaraka ya Bunge, kuhusu mapendekezo ya adhabu dhidi ya Askofu Gwajima na Mbunge wa Ukonga (CCM), Jerry Silaa, waliokutwa na hatia katika tuhuma zilizokuwa zinawakabili.

Mbali na Kingu, Mbunge Viti Maalum (CCM), Mariam Ditopile, amedai kwamba Askofu Gwajima aliwapa mzigo wakati wa kumnadi katika uchaguzi wa Jimbo la Kawe, mwaka jana, kufuatia mgogoro wake na baadhi ya viongozi wa Kanisa Katoliki.

Ditopile amesema kuwa, wakati wa kampeni CCM ililazimika kuomuombea msamaha ili apate kura.

“Vizuri mmemuita (Askofu Gwajima) mbele ya kamati na ameshindwa kuleta vielelezo. Lakini Kawe kwenye chama chetu waligomeba wengi, viligombea vyama vingi alitupa mzigo mkubwa sana ilibidi twende Kanisa la Romani tufute mambo aliyosema na kwa waislamu,’ amesema Ditopile na kuongeza

“Ili chama kimuamini, arudi kwenye mstari.”

Wabunge hao wa CCM, walikutwa na hatia katika makosa ya kudhalilisha na kushusha hadhi ya Bunge, pamoja na kuwachonganisha wananchi na mhimili huo.

Askofu Josephat Gwajima, Mbunge wa Kawe

Gwajima anadaiwa kutenda kosa kufuatia madai yake ya kwamba baadhi ya viongozi wa Serikali wamepokea hela kumasisha wananchi wachanjwe chanjo ya Ugonjwa wa Korona (UVIKO-19).

Huku Silaa akidaiwa kuwachonganisha wananchi dhidi ya Bunge, baada ya kudai kwamba wabunge hawakatwi kodi katika mishahara yao, kama wananchi wanavyotozwa tozo katika miamala ya simu.

Wabunge hao wamepewa adhabu ya kutoshiriki mikutano miwili mfululizo ya Bunge, pamoja na kupata nusu mshahara katika kipindi wanachotumikia adhabu hiyo.

2 Comments

  • bunge ndo linatakiwa lithibitishie umma kama kweli wanakatwa siyo silaa alithibitishie bunge

  • Unapoona mtoa maoni anaadhibiwa badala ya kujibiwa ujue kuna ukweli wa maoni yake
    Bunge lilitakiwa kujibu na kuthibitisha badala ya kuadhibu watu.
    kwa maoni yangu wameficha ukweli na adhabu hiyo ni kufunga midomo wengine wasiseme.
    kama Mbuge Slaa anafinywa hivyo, nani atasemea wananchi?
    leo hii Mafuta kila mwezi bei juu, huku tozo na hawaoni shida za wananchi.
    Naamini Slaa alikuwa sahihi maana kama haya yangekuwa yanawahusu moja kwa moja wasingeruhusu yatokee

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za Siasa

Vijana ACT-Wazalendo Dar wampa tano Rais Samia

Spread the love  NGOME ya Vijana ya Chama cha ACT-Wazalendo, kimempongeza Rais...

Habari za Siasa

ACT-Wazalendo yaiangukia Serikali kunusuru wananchi Liwale, Nachingwea

Spread the love  CHAMA cha ACT-Wazalendo, kimeitaka Serikali kuchukua hatua za haraka...

Habari za SiasaTangulizi

Vigogo wanaokwamisha mradi Liganga na Mchuchuma kitanzani

Spread the love  NAIBU Spika wa Bunge, Mussa Zungu, watu wanaokwamisha utekelezaji...

Habari za Siasa

Gridi ya Taifa kufumuliwa kukabiliana na katizo la mgao wa umeme

Spread the love  WAZIRI wa Nishati, Januari Makamba, amesema Serikali ina mpango...

error: Content is protected !!