Monday , 27 May 2024
Home Kitengo Habari Kimataifa Gharika Zimbawe, Msumbiji 120 wafariki
Kimataifa

Gharika Zimbawe, Msumbiji 120 wafariki

Spread the love

ZAIDI ya watu 120 wamepoteza maisha huku kadhaa wakipotea kusikojuliakana kutokana na kimbunga kilichotokea katika nchi ya Msumbiji na Zimbabwe. Inaripoti Mitandao ya Kimataifa … (endelea).

Kimbunga hicho kinachofahamika kwa jina la Ida, kilianzia nchini Msumbiji usiku wa Alhamisi tarehe 14 Machi 2019 na kusababisha vifo vya watu 62 na baadaye kiliingia nchini Zimbabwe na kuuwa watu 65.

Rais wa Zimbabwe, Emmerson Mnangagwa amekatisha ziara yake huku Abu Dhabi kutokana na kimbunga hicho cha Ida.

Waziri wa Mazingira nchini Msumbiji, Celso Correia amesema kimbunga hicho ni janga kubwa kuwahi kushuhudiwa nchini humo.

Mbunge wa Chimanimani nchini Zimbabwe, Joshua Sacco amesema watu kati ya 150 hadi 200 wamepotea kusikojulikana na kwamba vikosi vya ukoaji vinaendelea na shughuli za kuokoa wahanga.

Jana Jumapili wanajeshi walisaidia shughuli za uokoaji na kufanikiwa kuwaokoa wanafunzi 200 walimu na watumishi kadhaa waliokwama katika shule moja iliyoko Chimanimani.

Umoja wa Mataifa nchini Zimbabwe umesema kimbunga cha Ida kimeatihiri watu takribani 10,000.

Hii ni mara ya pili kwa Zimbabwe kukumbwa na janga hilo, ambapo mwezi  Februari mwaka huu watu takribani 40 walifunikwa na vifusi katiika migodi nchini humo.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za SiasaKimataifa

Ayatollah Khamenei aongoza wairan kumuaga Raisi

Spread the loveKiongozi wa Juu wa Iran Ayatollah Ali Khamenei, ameongoza mjini...

AfyaKimataifaTangulizi

Waliowekewa damu yenye VVU, homa ya ini kulipwa fidia trilioni 32.9

Spread the loveWaziri mkuu wa Uingereza, Rishi Sunak ameahidi kulipa fidia ya...

Habari za SiasaKimataifa

Balozi Kasike ateta na mjumbe wa FRELIMO

Spread the loveBalozi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania nchini Msumbiji, Phaustine...

Kimataifa

Zuma akwaa kisiki, mahakama yamzuia kuwani urais

Spread the loveMahakama ya katiba nchini Afrika Kusini, katika uamuzi wake imesema...

error: Content is protected !!