February 26, 2021

Uhuru hauna Mipaka

Familia ya Kikwete yaumbuka

Ridhiwani Kikwete akiteta jambo na Bernard Membe. Kulia ni Mama Salma Kikwete

Spread the love

FAMILIA ya Rais Jakaya Kikwete, imepata pigo baada ya Bernard Membe kupigwa mweleka katika kinyang’anyiro cha kusaka urais. Anaandika Yusuf Aboud … (endelea).

“Kwa zaidi ya miaka minane, familia ya Rais Kikwete ikiongozwa na mwanawe, Ridhiwani Kikwete na mkewe, Salma Kikwete, ilikuwa inahaha kutaka kumfanya Membe kuwa rais,” anaeleza mmoja wa viongozi wa juu ndani ya CCM.

Anasema, “…waligombana na kila aliyewapinga. Kwa kweli, familia hii ya Rais ililenga maslahi binafsi yanayotokana na kutaka kulinda wizi na uhalifu walioufanya nchini.”

Membe mwanasiasa aliyetokea katika ukachero, alipigwa mweleka katika Halmashauri Kuu ya Taifa (NEC). Aliagushwa na John Magufuli, Balozi Amina Salum Ali na Dk. Asha-Rose Migiro.

Kabla ya mchuano huo, Membe alifanikiwa kupenya kwenye tundu ya sindano baada ya kambi ya Edward Lowassa, mwanasiasa anayeaminika kuwa nguvu ndani ya chama hicho, “kuamua kufa naye.”

Taarifa zinasema, nguvu ya Lowassa ndiyo iliyosababisha Membe kushindwa.

Mkutano mkuu wa CCM unaoendelea mjini Dodoma, unatarajiwa kumtangaza John Pombe Magufuli kuwa mgombea wake wa urais.

error: Content is protected !!