Friday , 3 February 2023
Home Gazeti Habari za Siasa Dk. Samizi akumbusha ahadi ya Hayati Magufuli bungeni
Habari za Siasa

Dk. Samizi akumbusha ahadi ya Hayati Magufuli bungeni

Hayati John Magufuli
Spread the love

 

MBUNGE wa Muhambwe mkoani Kigoma (CCM), Dk. Florence Samizi, ameihoji Serikali lini itatekeleza ahadi ya ujenzi wa Kituo cha Afya, cha Kata ya Murungu jimboni humo, iliyotolewa na Hayati John Magufuli, akiwa Rais wa Tanzania. Anaripoti Glory Massamu, TUDARCo … (endelea).

Dk. Samizi amehoji hayo leo Alhamisi, tarehe 2 Septemba 2021, katika kipindi cha maswali na majibu, bungeni jijini Dodoma.

Akiuliza swali hilo, Dk. Samizi amesema, Magufuli alitoa ahadi ya kujenga kituo hicho, ili kusogeza karibu huduma za afya kwa wananchi.

‘’Je ni lini Serikali itatekeleza ahadi ya Hayati Dk. Magufuli, Makamu wa Rais wa sasa (Dk. Phillip Mpango) na Waziri Mkuu (Kassim Majaliwa), ya Kujenga Kituo cha Afya Kata ya Murungu, katika Wilaya ya Kibondo, ili kusogeza huduma na kupunguza msongamano wa wagonjwa katika Hospitali ya Wilaya?”ameuliza Dk. Samizi.

Magufuli alikuwa Rais wa Tanzania wa awamu ya tano, ambaye alifariki dunia akiwa madarakani, tarehe 17 Machi 2021 na mwili wake kuzikwa nyumbani kwao Chato, mkoani Geita.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais-Tamisemi, Dk. Festo Dugange

Akijibu swali hilo, Naibu Waziri Ofisi ya Rais-TAMISEMI, Dk. Festo Dugange, amesema Serikali imepeleka Sh.250 milioni, kwa ajili ya ujenzi wa kituo hicho.

“Katika kutekeleza mkakati huu, Serikali imepeleka fedha Sh.25.5 bilioni kwa ajili ya kuanza ujenzi wa vituo vya afya kwenye tarafa 90, zisizo na vituo vya afya ikiwemo Tarafa ya Kibondo Mjini inayoundwa na Kata tisa (9) za Murungu, Bunyambo, Kibondo Mjini, Biturana,” amesema Dk. Dugange na kuongeza:

“Kumwambu, Kitahana, Rusohoko, Misezero na Bitare ambapo kiasi cha Sh. 250 milioni kimepelekwa kwa jili ya ujenzi wa Kituo cha Afya, kwenye Kata ya Bunyambo.”

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za Siasa

Kamati ya Bunge yaitaka Serikali kuchunguza dawa za asili

Spread the love  KAMATI ya Kudumu ya Bunge ya Huduma na Maendeleo...

Habari za Siasa

Kada NCCR-Mageuzi aliyepotea aokotwa porini akiwa taabani, hajitambua

Spread the love  MWENYEKITI wa Jumuiya ya Vijana ya Chama cha NCCR-Mageuzi,...

Habari za Siasa

ACT Wazalendo yataka Jaji Mkuu, Jaji Biswalo wajiuzulu kupisha uchunguzi fedha za Plea Bargaining

Spread the love  CHAMA cha ACT-Wazalendo, kimemtaka Jaji wa Mkuu wa Tanzania,...

Habari za Siasa

Kigogo ACT-Wazalendo: Vyama vya upinzani vilikosea kumpokea Membe, Lowassa

Spread the love  KATIBU Mkuu wa Chama cha ACT-Wazalendo, Ado Shaibu, amesema...

error: Content is protected !!