Sunday , 19 May 2024
Home Habari Mchanganyiko Dk. Mahenge: Kupandisha bei hakutawasaidia
Habari Mchanganyiko

Dk. Mahenge: Kupandisha bei hakutawasaidia

Spread the love

MKUU wa mkoa wa Dodoma, Dk. Binilith Mahenge amewataka wafanyabiashara wa Dodoma kufanya biashara zao kwa malengo ya kujiongezea kipato kwa njia harari badala ya kupandisha bei ya bidhaa wanazouza. Anaripoti Danson Kaijage, Dodoma … (endelea).

Kwa Niaba ya Mkuu wa Mkoa, Diwani wa kata ya Matumbulu, Emmanuel Chibago alisema kuwa mkuu wa mkoa amemtuma ili kuweza kuwashauri wafanyabiashara hao waweze kutambua yakuwa uuzaji wa bidhaa ni sehemu ya kutoa huduma na siyo kuwakomoa walaji kwa kuwapandishia bei.

Diwani huyo alikutanana wafanyabiashara wa soko kuu la majengo kwenye mkutano wao mkuu wa kikatiba uliofanyika jijini Dodoma.

Akizungumza kwenye mkutano huo aliwataka wafanyabishara hao kufanya biashara zao kwa malengo ya kujiletea kipato kitakachowawezesha kujipatia mikopo, badala ya kuelekeza kwenye mtizamo ya kupandisha bei mazao yao.

Alisema pamoja na wafanyabiashara kuwa na changamoto mbalimbali zinazowakabili bado Serikali kwa kupitia halmashauri ya Jiji tayari imeanza kutoa fedha  kwa ajili ya ukarabati kwenye baadhi ya maeneo ambayo miundombinu imeharibika na kupoteza hadhi ya kusababisha soko hilo.

“Serikali inatambua changamoto zilizopo kwenu  wafanyabishara wa masoko yaliyopo ndani ya jiji hili, lakini hata hivyo tayari hatua zimeanza kuchukuliwa ikiwa na pamoja na ukarabati ulioanza kwenye soko kuu hili la Majengo kwa upanuaji wa paa ambayo yalikuwa yakivuja,” amesema Chibago.

Awali akisoma risala kwa mkuu huyo wa mkoa wa Dodoma, Mwenyekiti wa soko kuu la Majengo, Hamisi Bomu alisema kuwa pamoja na malengo waliyokuwanayo ya kutaka kujiinua kiuchumi kwa kupitia biashara bado wana changamoto zinazowafanya kutofikia hatua mzuri.

Alitaja changamoto hizo ni pamoja na kuvuja  kwa paa la soko, uwepo wa mkataba usio shirikishi kwa upande mmoja, miundombinu mibovu, eneo lililotengwa la stockyard kutokuwa na kivuli, vifaa vya usafi vichache ikiwa na pamoja na uwepo wa biashara holela pembezoni mwa soko.

Alisema soko hilo limekuwa likihudumia zaidi ya watu 8000 na kuwezesha halmashauri kukusanya mamilioni  ya fedha kwa mwezi yanayotokana na ushuru, lakini bado ahadi za utatuzi na marekebisho ya kasoro hizo umekuwa mgumu.

Hata hivyo pamoja na changamoto iliyopo uongozi wa soko utaendelea kuwaunganisha wafanyabishara kuwa wamoja katika kutafuta maslahi yao na maendeleo na kutafuta sauti moja ya mawasiliano kati yetu na halmashauri ya jiji na taasisi za kiserikali na kiraia kwa ajili ya kufikia malengo ya kukuza mitaji inayotokana na vyanzo vya mapato yetu.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

CCM yamteua Pele kuwa mgombea ubunge Kwahani

Spread the loveKamati Kuu ya Halmashauri Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (CCM)...

BiasharaHabari Mchanganyiko

Canada yatenga bilioni 38 kutekeleza mradi ya kuinua vijana TZ

Spread the loveSERIKALI ya Canada kupitia ‘CARE International Canada’ imetenga takribani Sh...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Ujenzi kituo cha kupoza umeme Chalinze wafikia asilimia 93.7

Spread the loveKamati ya Kudumu ya Bunge ya Nishati na Madini imeeleza...

Habari Mchanganyiko

Balile ateuliwa rais wa wahariri Afrika Mashariki

Spread the loveJumuiya ya Wahariri wa Afrika Mashariki (EAES), imemchagua Mwenyekiti wa...

error: Content is protected !!