May 16, 2021

Uhuru hauna Mipaka

Dk. Gwajima: Marufuku kuwauzia kina mama kadi za kliniki

Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Dk. Dorothy Gwajima

Spread the love

 

WAZIRI wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Dk. Dorothy Gwajima amepiga marufuku utaratibu wa kuwauzia kadi za kliniki wajawazito. Anaripoti Mwandishi Wetu, Morogoro … (endelea).

Pia, kadi za watoto baada ya kuzaliwa wanapopelekwa kliniki za chanjo kwani ni kinyume na mwongozo wa serikali.

Dk. Gwajima, ametoa maagizo hayo jana Jumanne, tarehe 27 Aprili 2021, mjini Morogoro alipokuwa akizungumza na timu ya wataalamu wa afya, halmashauri na mkoa huo kwenye kikao cha kujadili changamoto za afya ya uzazi, mama na mtoto.

“Nimekua nikipokea malalamiko mengi toka sehemu mbalimbali ya nchi kwamba mama mjamzito au mama akijifungua kadi ya kiliniki wanauziwa kutoka vituo vyetu vya kutolea huduma za afya, hii hapana,” alisema Dk. Gwajima.

Hata hivyo, waziri huyo alisema, amebaini ni kweli kadi hizo zinauzwa jambo ambalo siyo maelekezo ya serikali bali ni utaratibu binafsi wa baadhi ya viongozi wa afya na watumishi wasio na mapenzi mema kwa serikali na wananchi.

Aidha, alisema kufanya hivyo ni kukosa ubunifu na uwezo katika kukabiliana na changamoto za kawaida kabisa mahala pa kazi na hivyo kuwataka watumishi hao kutatua changamoto hiyo kwani gharama za kupata kadi hizo ziko ndani ya uwezo wa halmashauri kitu ambacho wanaweza kuondoa uhaba huo katika maeneo yao bila kusubiri .

Alizitaka pia halmashauri zote nchini, kupata ufumbuzi wa ukosefu wa kadi hizo na asisikie tena malalamiko kutoka kwa akina mama wanaofika kliniki kwani Serikali haitaki kuwaona akina mama wajawazito na watoto chini ya miaka mitano wanapata shida hizo.

error: Content is protected !!