Saturday , 22 June 2024
Home Kitengo Maisha Elimu China kuwasomesha wataalam wa gesi
Elimu

China kuwasomesha wataalam wa gesi

Spread the love

SERIKALI ya China imetoa ufadhili kwa wanafunzi 20 kutoka nchini Tanzania kwa ajili ya kwenda China kusoma masuala yahusuyo mafuta na gesi. Anaripoti Khalifa Abdallah … (endelea).

Hayo yameelezwa leo na Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati Dk. Hamisi Mwinyimvua ambapo amesema kuwa ufadhili huo ni kutokana na juhudi za serikali kuhakikisha wanapata ufadhili wa serikali ya China baada ya kugundua kuwa kuna upungufu wa wataalam wa mafuta na gesi nchini.

“Sasa hivi kuna gesi ambayo tumeshaanza kuitumia hapa nchini lakini pia kuna gesi imegundulika maeneo mbalimbali ya nchi hasa kwenye kina kirefu cha baharini, changamoto ambayo ilionekana baada ya kugundua gesi hii ni kwamba hatuba watalaam wa kutosha.

“Tulianza juhudi mbalimbali kupeleka wanafunzi nje kupitia fedha zinazochangiwa na mashirika mbalimbali yanayotafut mafuta na kuchimba gesi pia tumepata ufadhili kutoka China,” amesema.

Aidha amesema kuwa wanafunzi hao 20 watakaosoma digrii ya kwanza ni wawili, digrii ya pili ya udhamiri na 15 na digrii ya Uzamivu (PhD) ni wanafunzi watatu.

Kwa mujibu wa Dk. Mwinyimvua, Idadi hiyo inakamilisha kufikia idadi ya jumla ya wanafunzi 100 ambao wamefadhiliwa tangu kuanzishwa kwa programu hiyo ya ufadhili mwaka 2013.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Elimu

Nanyaro aokoa wanafunzi kutembea kilomita 3 kuchota maji

Spread the loveMDAU wa maendeleo mkoani Songwe, Ombeni Nanyaro amechangia kiasi cha...

ElimuHabari za SiasaTangulizi

Walimu 12,000 kuajiriwa mwaka huu, wa kike kupewa kipaumbele

Spread the loveKATIKA mwaka 2023/2024, Serikali inatarajia kuajiri walimu 12,000 wa masomo...

ElimuHabari za Siasa

Ukomo michango wanafunzi kidato cha tano 80,000

Spread the loveSERIKALI imesema ukomo wa michango kwa wanafunzi wanaojiunga kidato cha...

ElimuHabari Mchanganyiko

Dk. Biteko apongeza mikakati ya kuinua elimu Dodoma

Spread the loveNaibu Waziri Mkuu na Waziri wa Nishati, Dk. Dotto Biteko...

error: Content is protected !!