Monday , 26 February 2024
Home Habari Mchanganyiko Chama cha wapangaji waibua madai mapya
Habari Mchanganyiko

Chama cha wapangaji waibua madai mapya

Ndumey Mukama, Katibu mkuu  wa chama cha wapangaji
Spread the love

CHAMA cha Wapangaji   Tanzania (Tanzania Tenants Association), kimeiomba serikali kuweka chombo maalum kwa ajili ya kulinda maslahi ya wapangaji, anaandikaCatherine Kayombo.

Akizungumza na wanahabari, katibu mkuu  wa chama hicho, Ndumey Mukama amesema kuwepo kwa chombo hicho kutasaidia kusimamia sheria ya upangaji nchini ikiwemo ulipaji wa kodi kulingana na mandhari na hadhi ya nyumba husika.

“Kuwepo kwa mamlaka hii kutasaidia kusimamia na kuhakikisha kuwa hakuna mabadiliko ya viwango vya kodi za pango yasiyozingatia hali ya nyumba ya eneo husika na mwenendo wa soko” ,amesema Ndumey.

Katibu mkuu huyo pia ametoa rai kwa Wizara ya Ardhi, Nyumba na Makazi kuweka sera ya nyumba ili kusaidia kutoa mwongozo wa mwenendo wa suala la upangaji na kuweka mkakati utakaosimamiwa na serikali.

Aidha, uongozi huo umetaka udalali wa shughuli za upangishaji uzuiwe kisheria, na kutaka chama kipewe ridhaa ya kufanya hivyo kupitia chama chao.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari Mchanganyiko

RC Geita awafunda wahitimu wapya GGML

Spread the loveMKUU wa Mkoa wa Geita, Martine Shigela ametoa wito kwa...

Habari Mchanganyiko

Biteko asisitiza umuhimu wa EREA sekta ya nishati

Spread the loveNaibu Waziri Mkuu na Waziri wa Nishati, Dk. Doto Biteko...

Habari Mchanganyiko

Tembo aongoza migongano binadamu, wanyamapori

Spread the loveIMEELEZWA kuwa asilimia 80 ya migongano baina ya binadamu na...

Habari Mchanganyiko

“Watanzania tembeleeni vivutio vya utalii”

Spread the loveSHIRIKA la Hifadhi za Taifa (TANAPA) limewataka Watanzania kujitokeza kutembelea...

error: Content is protected !!