Sunday , 5 February 2023
Home Gazeti Habari Chadema yaahidi kupigania marekebisho sheria ya habari
HabariHabari za Siasa

Chadema yaahidi kupigania marekebisho sheria ya habari

John Mrema, Mkurugenzi wa Itifaki, Mawasiliano na Mambo ya Nje Chadema
Spread the love

 

CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), kimesema kitapigania marekebisho ya Sheria ya Huduma za Habari ya 2016 ili vifungu vinavyodhoofisha uhuru wa tasnia hiyo viondolewe. Anaripoti Mwandishi Wetu, Dar es Salaam…(endelea).

Kauli hiyo iliyolewa jana tarehe 15 Januari 2023 na Mkurugenzi wa Itifaki, Mawasiliano, Uenezi na Mambo ya Nje Chadema, John Mrema, akizungumza na wanahabari jijini Dar es Salaam, kuhusu ratiba ya utekelezaji wa mikutano ya hadhara ya chama hicho.

Mwanasiasa huyo alisema kuwa, maudhui yanayotolewa katika mikutano ya hadhara hayatafikia umma inavyostahili, endapo sheria zinazozibana vyombo vya habari hazitafanyiwa marekebisho.

“Kati ya sheria ambazo tunafikiri ni sheria za awali za kufanyiwa marekebisho au kuandikwa upya ni pamoja na Sheria ya Huduma za Habari sababu huwezi kurudi kwenye mikutano kama umevifunga vyombo vya habari mikono,” alisema Mrema na kuongeza:

“Mikutano hiyo haitawafikia wananchi, kwa hiyo tunadhani kati ya sheria ambazo zinatakiwa kufanyiwa marekebisho na ikiwezekana kwenye Bunge linalokuja la Februari ni sheria ya habari pamoja na sheria ya makosa ya mtandao.”

Serikali ya Rais Samia Suluhu Hassan, imetangaza kusudio lake la kuwasilisha bungeni jijini Dodoma, Muswada wa Marekebisho ya sheria hiyo, Januari mwaka huu.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za Siasa

Prof. Muhongo aungana na wananchi ujenzi maabara za sekondari

Spread the loveMBUNGE wa Musoma Vijijini, Profesa Sospeter Muhongo, kwa kushirikiana na...

Habari za Siasa

CCM apiga marufuku wazazi kuwatumia watoto wa kike kwenye mambo ya kimila

Spread the loveKATIBU Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Taifa Daniel Chongolo...

Habari za Siasa

Ofisi za mabalozi wa mashina zitumike kuwale vijana kimaadili – Chongolo

Spread the loveKATIBU Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Daniel Chongolo ameagiza...

Habari za Siasa

Vijana ACT-Wazalendo Dar wampa tano Rais Samia

Spread the love  NGOME ya Vijana ya Chama cha ACT-Wazalendo, kimempongeza Rais...

error: Content is protected !!