Saturday , 15 June 2024
Home Gazeti Habari za Siasa Bunge, Chadema watifuana
Habari za SiasaTangulizi

Bunge, Chadema watifuana

Spread the love

GOGORO kubwa limeibuka kati ya ofisi ya Spika wa Bunge la Jamhuri kwa upande mmoja na familia ya aliyekuwa mbunge wa Buyungu, Mwalimu Kasuku Bilago na Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), kwa upande mwingine. Anaripoti Mwandishi Wetu kutoka Dodoma …  (endelea).

Mgogoro wa sasa umeibuka kufuatia hatua ya ofisi ya Bunge, kuamua kutaka Jumatano wiki hii, kuwa ndiyo siku ya mazishi ya Mwalimu Bilago, kinyume na matakwa ya familia na chama chake.

Kwa mujibu wa makubaliano yaliyofikiwa kati ya familia ya marehemu na uongozi wa Chadema uliongozwa na mwenyekiti wake wa taifa, Freeman Mbowe, mazishi ya mbunge huyo yatafanyika Alhamisi wiki hii.

Lakini Bunge, huku likijua kuwapo kwa makubaliano hayo, lilitangaza kuwa mazishi ya mwanasiasa huyo yatafanyika Jumatano.

Hadi saa tano na nusu usiku wa Jumatatu, pande hizo mbili zilikuwa hazijaweza kukubaliana juu ya siku rasmi ambayo msiba huo utafanyika.

Akizungumza katika mahojiano maalum na gazeti hili, mbunge wa Vunjo (NCCR-Mageuzi), James Mbatia amesema, kinachosababisha kuwapo kwa mvutano huo, ni “Bunge kutotaka kusikiliza wafiwa halisi.”

Mbatia ambaye ni mwenyekiti mwenza wa Umoja wa Katiba ya Wananchi (UKAWA) na abmbaye amekuwa akiwaongoza wabunge wa upinzani bungeni anasema, “ni vizuri jambo hili likapatiwa ufumbuzi wa haraka.”

Habari kamili tutawaletea muda si mrefu

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za SiasaKimataifaTangulizi

DA, ANC waridhia kuunda serikali ya mseto Afrika Kusini

Spread the loveChama tawala nchini Afrika Kusini cha African National Congress, ANC,...

BiasharaHabari MchanganyikoHabari za Siasa

Mataifa Afrika Mashariki yawasilisha bajeti 2024/2025 inayolenga kukuza uchumi

Spread the loveMataifa manne ya Afrika Mashariki jana Alhamisi yamewasilisha bungeni bajeti...

Habari za SiasaTangulizi

Gesi asilia, petroli kodi juu

Spread the loveWaziri wa Fedha, Dk. Mwigulu Nchemba amependekeza kufanya marekebisho kwenye...

Habari za SiasaTangulizi

Bilioni 155.4 kugharamia kicheko cha wastaafu 2022-2030

Spread the loveWaziri wa Fedha, Dk. Mwigulu Nchemba amesema jumla ya Sh...

error: Content is protected !!