November 30, 2022

Uhuru hauna Mipaka

Biden asema Putin hatanii matumizi silaha za nyuklia

Joe Biden, Rais wa Marekani

Spread the love

RAIS wa Marekani Joe Biden amesema tishio la Rais wa Urusi Vladimir Putin la kutumia silaha za nyuklia linatishia kuleta hatari kubwa kama hiyo tangu Mgogoro wa Kombora la Cuba, akiongeza kuwa Washington ilikuwa “inajaribu kubaini” njia ya Putin ya kujiondoa. Anaripoti Mwandishi Wetu kwa msaada wa mashirika ya kimataifa. Anaripoti Mwandishi Wetu … (endelea). 

Ikulu ya White House imesema mara kwa mara kwamba haijaona dalili zozote kwamba Urusi inajiandaa kutumia silaha za nyuklia licha ya kile inachokiita “ugomvi wa nyuklia” wa Putin.

Lakini Biden siku ya Alhamisi aliweka wazi kuwa alikuwa akimwangalia Putin na jinsi anavyoweza kujibu wakati jeshi la Ukraine likipata mafanikio dhidi ya wavamizi wa Urusi.

“Kwa mara ya kwanza tangu Mgogoro wa Kombora la Cuba, tuna tishio la moja kwa moja kwa matumizi ya silaha za nyuklia, ikiwa mambo yataendelea kama yalivyokuwa,” Biden aliwaambia wafadhili wa Democratic huko New York.Pia alisema, “hatujakabiliana na matarajio ya kuangamiza tangu Kennedy na mgogoro wa makombora wa Cuba.”

Katika Mgogoro wa Kombora la Cuba mwaka 1962, Marekani chini ya Rais John Kennedy na Umoja wa Kisovieti chini ya kiongozi wake, Nikita Khrushchev, ilikaribia kutumia silaha za nyuklia kutokana na kuwepo kwa makombora ya Soviet nchini Cuba.

Rais wa Urusi, Vladimir Putin

 

Biden, alisema Putin, “hafanyi mzaha anapozungumzia uwezekano wa matumizi ya silaha za nyuklia za kimbinu au silaha za kibayolojia au za kemikali, kwa sababu jeshi lake, unaweza kusema, halifanyi kazi vizuri.

“Sidhani kama kuna uwezo wa (kutumia) kwa urahisi silaha ya kinyuklia na sio kuishia na kuangamiza kutumia nyuklia,” Biden alisema.

Biden aliongeza yeye na maafisa wa Marekani wanatafuta njia ya kidiplomasia. “Tunajaribu kufahamu ni nini njia panda ya Putin…Anapata wapi njia ya kutoka?

Anajipata wapi katika nafasi ambayo hana, sio tu kupoteza heshima lakini kupoteza nguvu kubwa nchini Urusi,” alisema Biden.

error: Content is protected !!