Saturday , 22 June 2024
Home Kitengo Habari Kimataifa Biden aanza kuzika sera za Trump 
KimataifaTangulizi

Biden aanza kuzika sera za Trump 

Joe Biden, Rais wa Marekani
Spread the love

HATA kabla ya saa 24 kupita tangu kuapishwa kwake kuwa Rais wa 46 wa Marekani, Joe Biden tayari amebatilisha baadhi ya sera za mtangulizi wake Donald Trump. Inaripoti mitandao ya kimataifa…(endelea).

Biden amebadili utaratibu wa kupamana na virusi vya corona (COVID-19), kwamba kutakuwa na uvaaji wa barakoa katika maeneo yote ya umma na wakati wote.

Amesema, anairejesha Marekani katika Shirika la Afya (WHO) ambapo Trump aliliondoa taifa hilo.

Biden ameondoa mkakati wa kugharamia ujenzi wa ukuta kati yake na Taifa la Mexico, Trump alipoingia madarakani katika kukabiliana na kile alichoita wahamiaji harama, aliweka mpango wa ujenzi wa ukuta huo.

Donald Trump

Lakini pia, rais huyo mpya amepuuza na kutokomeza sera ya Trump ya kuzia watu wanaotoka katika mataifa ya Kiislamu kuingia Marekani.

Ujenzi wa bomba kupitisha mali ghafu kutoka Alberta, nchini Canada mpaka Nebraska lililokadiriwa kugharimu Dola za Marekani bilioni 8, lililoidhinishwa na Barack Obama (2015), lilipigwa marufuku na Trump lakini ujenzi huo uneahidiwa kurejea kwenye mazungumzo ya kuuendeleza.

Biden ameapishwa jana tarehe 20 Januari 2021, upaishwaji wake umehudhuriwa na watu wachache pia na marais wastaafu wa taifa hilo Obama ambaye Biden alikuwa makamu wake wa rais kwa miaka minane, Bill Clinton na George W Bush.

Pia aliyekuwa makamu wa rais wa Trump, Mike Pence. Hata hivyo, Trump aligoma kuhudhuria hafla hiyo.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoTangulizi

Askofu Wolfang Rais mpya TEC, Padri Kitima aula tena

Spread the loveBARAZA la Maaskofu Katoliki Tanzania (TEC) limetambulisha safu mpya za...

Habari MchanganyikoTangulizi

Padre anayetuhumiwa mauaji ya Asimwe, asimamishwa

Spread the loveKanisa Katoliki Jimbo la Bukoba limemsimamisha kutoa huduma za kichungaji...

Habari MchanganyikoKimataifa

Mwanajeshi amuua mchungaji baada ya kumfuma na mkewe kitandani kwake

Spread the loveHali ya simanzi imetanda katika kijiji kimoja huko Kapsabet kaunti...

Habari za SiasaKimataifa

Mmoja afariki, 30 wajeruhiwa maandamano Kenya

Spread the loveMtu mmoja ameripotiwa kuuawa na wengine zaidi ya 30 kujeruhiwa...

error: Content is protected !!