Thursday , 2 February 2023
Home Gazeti Habari Mchanganyiko Benki ya NBC, Manispaa Ilala watoa elimu ya biashara kwa wajasiriamali
Habari Mchanganyiko

Benki ya NBC, Manispaa Ilala watoa elimu ya biashara kwa wajasiriamali

Spread the love

 

BENKI ya Taifa ya Biashara (NBC) kwa kushirikiana na Halmashauri ya Manispaa ya Ilala, jijini Dar es Salaam leo tarehe 16 Septemba 2021 wameendesha mafunzo ya biashara,  elimu ya fedha na mikopo kwa vikundi vya wajasiriamali vijana, wanawake na walemavu waliopo katika Manispaa hiyo ikilenga kuwaandaa ili waweze kutumia vema mikopo na fursa mbalimbali zinazotolewa na serikali pamoja na manispaa hiyo. Anaripoti Mwandishi Wetu, Dar es Salaam … (endelea).

Akizungumza kwenye mafunzo hayo yaliyowakutanisha  pamoja wajasiriamali zaidi ya 400, Afisa Maendeleo ya Vijana kutoka Halmashauri ya jiji la Dar es Salaam, Sapiencia Masaga pamoja na kuipongeza benki hiyo kwa jitihada hizo, alisema  mafunzo hayo yatawasaidia kwa kiasi kikubwa wajasiriamali hao kutumia vyema mikopo wanayoipata kutoka serikalini na halmashuri za jiji hilo ili kujikwamua kiuchumi kulingana na malengo ya mikopo hiyo.

“Licha ya jitihada kubwa inayofanywa na halmashauri zetu kwa kutoa mikopo kwa vikundi mbalimbali vya vijana, wakina mama na walemavu bado tumekuwa hatupati matokeo mazuri sana kwasababu wengi wa walengwa wamekuwa wakishindwa kutumia vema mikopo husika na matokeo yake wanashindwa kufikia malengo na zaidi wanashindwa kufanya marejesho. Tunawashukuru NBC kwa kuwa mafunzo haya yanalenga kuondoa hiyo changamoto,’’ alisema.

Kwa upande wake Meneja Ukuzaji Biashara wa Benki ya NBC, Isdory  Sebastian alisema benki hiyo imeshirikiana na halmashauri ya Manispaa ya Ilala katika kutoa mafunzo hayo ili kujenga uelewa wa kutosha kuhusu usimamizi bora wa kifedha, umuhimu wa bima mbalimbali ikiwemo za afya na biashara pamoja na namna bora ya kutunza akiba zao waweze kuendesha shughuli zao kitaalamu ili waepukane na hasara zinazoweza kukwamisha ustawi wa biashara zao.

“Katika mafunzo hayo benki ya NBC tumejitahidi sana kuhakikisha walengwa wanajengewa uelewa wa kutosha ili sisi kama benki tusiishie tu kuwahifadhia fedha zao wanapokopeshwa na hizi halmashauri bali pia tuwasaidie kuhakikisha hiyo mikopo inakuwa na tija kwa pande zote yaani halmashauri na wajasiriamali.’’

“Tunawashukuru sana manispaa ya Ilala tungependa na Halmashauri nyingine pia waige mfano huu kwasababu mikopo hii inahitaji elimu sahihi kwa walengwa ili waweze kujikwamua kutoka kwenye umaskini na zaidi pia waweze kurejesha hizo fedha ili zitumike kuwakopesha wahitaji wengine,’’ alisema,

Wakizungumza kwenye mafunzo hayo, wajasiriamali Bw Iddy Kaziulaya na Bi Bahati Angetile walisema mafunzo hayo yatawasaidia kwa kiasi kikubwa katika kuwajengea uwezo wa kibiashara kwa kuwa wengi wao wamekuwa wakishindwa kuendeleza vema mikopo hiyo kulingana na malengo kusudiwa hali inayochangiwa na kukosekana kwa elimu ya kutosha katika uendeshaji wa shughuli zao.

“Changamoto kubwa nayoiona kwasisi wanufaika wa hii mikopo ni kwamba wengi wanakopa kabla hawajawa na hata wazo la biashara matokeo yake pale tu wanapopatiwa fedha zinaishia kwenye mipango kabla ya utekelezaji wa mradi. Tunashukuru kupitia mafunzo haya wengi tutasaidiwa kufahamu namna ya kujinasua kwenye changamoto hii,’’ alisema, Kaziulaya.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari Mchanganyiko

GGML kuwapatia mafunzo kazi wahitimu 50 wa vyuo vikuu nchini

Spread the loveJUMLA ya wahitimu 50 wa vyuo vikuu nchini wamepata fursa...

Habari Mchanganyiko

NHC yaongeza mapato kufikia kufikia Sh bilioni 257

Spread the loveSHIRIKA la Nyumba la Taifa (NHC) limeongeza mapato hadi kufikia...

Habari MchanganyikoTangulizi

Mo Dewji achomoza bilionea pekee Afrika Mashariki

Spread the loveMAZINGIRA mazuri ya uwekezaji nchini Tanzania yamezidi kuleta matunda baada...

Habari Mchanganyiko

Rais Samia: Panapotokea uvunjifu wa amani panakuwa haki imepotezwa

Spread the love  RAIS wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Samia Suluhu...

error: Content is protected !!