Sunday , 5 February 2023
Home Gazeti Habari Mchanganyiko Baraza la NGO’s lapata viongozi wapya, wakabidhiwa majukumu
Habari Mchanganyiko

Baraza la NGO’s lapata viongozi wapya, wakabidhiwa majukumu

Spread the love

 

BARAZA la Taifa la Mashirika Yasiyo ya Kiserikali (NACONGO), limepata viongozi wapya kupitia uchaguzi wake uliofanyika jana tarehe 8 Julai 2021, jijini Dodoma. Anaripoti Danson Kaijage, Dodoma…(endelea).

Viongozi hao walitangazwa na aliyekuwa Mwenyekiti wa Uchaguzi wa NACONGO, Wakili Flaviana Charles.

Kwa mujibu wa matokeo ya uchaguzi huo, Lilian Joseph Badi, amechaguliwa kuwa Mwenyekiti wa NACONGO, wakati Revocatus Sono, akichaguliwa kuwa Katibu Mkuu, huku John Kiteve, akipata nafasi ya Mweka Hazina.

Wengine waliochaguliwa katika uchaguzi huo, ni wenyeviti wa kamati za NACONGO, ambao ni Novatus Marandu (Kamati ya Maadili). Gaidon Haule (Kamati ya Fedha na Utawala). Rhobi Samwelly (Maendeleo ya Uwezo) na Asifiwe Mallya (Utandaa na Mawasiliano).

Pia, katika uchaguzi huo walichaguiliwa wajumbe wa Bodi ya NACONGO, ambao ni, Jane Magigita, Revocatus Sono, Paulina Majogolo na Baltazar Komba.

Akizungumza baada ya kuwatangaza viongozi hao, Wakili Flaviana aliwataka wafanye kazi kwa weledi na kujitolea, huku akiwahimiza kutoa ushirikiano kwa Serikali, kwa ajili ya maslahi ya Watanzania.

“Nahimiza umoja na mshikamano katika kujenga NACONGO mpya, kwa manufaa ya sekta na Taifa kwa ujumla,”alisema Wakili Flaviana.

Aidha, mwenyekiti huyo wa uchaguzi, aliwataka wananchama wa baraza hilo kuvunja makundi yao ya uchaguzi, ili kuijenga NACONGO.

Huku akiwataka waliokosa nafasi kukubali matokeo na kusonga mbele, kwa kushirikiana na viongozi waliochaguliwa ili kulijenga baraza hilo.

Naye Mwenyekiti wa Bodi ya Uratibu wa NGO’s, Richard Simbaiga, alisema uchaguzi huo umepita hivyo makundi yote yanatakiwa kuvunjwa.

Simbaiga aliwataka viongozi waliochaguliwa, kuwa wasimamizi wa asasi zote za kiraia bila ubaguzi, kwa kuzijali asasi kubwaa pekee yake.

Alisema takwimu zinaonyesha Tanzania kuna usajili wa NGOs zaidi ya 11,000, lakini zilizo kuwa hai hazizidi 4,000.

“Hivyo viongozi mnayo kazi ya kwenda kufanya, ambayo ni kuhakikisha hizi NGO’s zingine 7,000 ambazo hazijulikani zipo wapi, zinafufuliwa na kutoa machango katika kusukuma maendeleo ya taifa letu”alisema Simbaiga

Hata hivyo, aliwataka viongozi hao kuhakikisha kuwa wanaimarisha mifumo ya taasisi hizo, katika kufanya kazi zao kwa ufanisi.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoTangulizi

Haya hapa majina 12 ya familia moja waliofariki kwenye ajali Tanga

Spread the love  MAJINA 12 kati ya 17 ya waliofariki dunia katika...

Habari Mchanganyiko

Rais Samia awalilia 17 waliofariki ajalini wakisafirisha maiti

Spread the love  RAIS Samia Suluhu Hassan, ametuma salamu za rambirambi kwa...

Habari Mchanganyiko

Wanawake wachimbaji wajenga zahanati kuokoa afya za wakazi 2000

Spread the love  ZAIDI wakazi 2,000 wa kijiji cha Nyamishiga Kata ya...

Habari Mchanganyiko

Baada ya Congo DR, Somalia mbioni kujiunga na EAC

Spread the love  TAIFA la Somalia liko mbioni kuwa mwanachama rasmi wa...

error: Content is protected !!