Monday , 27 May 2024
Home Kitengo Maisha Elimu Baada ya viboko; RC Chalamila ‘afunga’ shule
ElimuHabari MchanganyikoTangulizi

Baada ya viboko; RC Chalamila ‘afunga’ shule

Spread the love

ALBERT Chalamila, Mkuu wa Mkoa wa Mbeya amewarudisha nyumbani wanafunzi wa kidato cha tano na sita wa Shule ya Sekondari Kiwanja, hadi tarehe 18 Oktoba 2019. Anaripoti Mwandishi Wetu…(endelea).

Pia, Chalamila ameagiza kila mwanafunzi katika shule hiyo kulipa Sh. 200,000, huku wengine wanaodaiwa kuchoma moto mabweni ya shule hiyo, kulipa Sh. 500,000 kila mmoja.

Chalamila ametoa adhabu hiyo ili kufidia gharama za ujenzi wa mabweni ya shule, yanayodaiwa kuchomwa moto na baadhi ya wanafunzi wa shule hiyo.

Mkuu huyo wa mkoa ametoa adhabu hiyo leo tarehe 4 Oktoba 2019, alipotembelea shule hiyo kwa mara ya pili, baada ya jana kuwatandika viboko wanafunzi 14, wanaodaiwa kuhusika katika tukio la kuchoma moto mabweni.

“Nilipanga niwatandike kweli kweli ,mlambe mchanga na kokoto mmeze. Ili mtaje vizuri waliofanya hivyo, lakini itoshe kusema leo mtaondoka kurudi kwa baba zenu na mama zenu, na mikono ikiwawasha ili mkachome nyumba za baba na mama zenu,” amesema Chalamila na kuongeza;

“Mliochoma mabweni, nawaambia kama mna hamu na mnawashwa kuchoma vitu, mkachome nyumba za baba zenu. Kuanzia sasa nafunga form 5 na 6, mnaondoka kwenda kwenu, na ikifika saa 4 bado mnang’ang’a hapa, mtakung’utwa kichapo cha kufa mtu.”

Chalamila ameeleza kuwa, mwanafunzi atakayeshindwa kulipa fedha hizo kabla ya muda husika, atachukuliwa hatua ikiwemo kuzuiwa kufanya mtihani wa kumalizia kidato cha sita.

“Mtu yeyote ambaye hataingiza pesa kabla ya tarehe 18 na kuja kuripoti shule, utafuatwa na pingu huko huko uliko. Na jambo la pili, tutakukuzuia hautafanya mitihani tena ya kidato cha 6 katika maisha yako mpaka unaingia kaburini,” amesema Chalamila.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoMichezo

NBC yakabidhi Kombe la Ubingwa wa  Ligi Kuu ya NBC, yaahidi maboresha zaidi

Spread the loveMdhamini mkuu wa Ligi Kuu ya NBC (NBC Premiere League),...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Kasekenya aipa Tanroads wiki kukarabati barabara Morogoro

Spread the loveNaibu Waziri wa Ujenzi, Mhandisi Godfrey Kasekenya ametoa wiki moja...

ElimuHabari Mchanganyiko

Rubani mtarajiwa Tusiime awashangaza wazazi

Spread the loveWAZAZI walioshiriki siku ya taaluma na maonyesho ya shule ya...

Habari Mchanganyiko

Wanne wadakwa kwa kusafirisha punda 46 nje ya nchi

Spread the loveJeshi la Polisi kikosi cha kupambana na kuzuia wizi wa...

error: Content is protected !!