Wednesday , 8 February 2023
Home Gazeti Habari Ajali mwendokasi Dar zamuibua Majaliwa, akemea
Habari

Ajali mwendokasi Dar zamuibua Majaliwa, akemea

Spread the love

 

WAZIRI Mkuu wa Tanzania, Kassim Majaliwa ametoa wito kwa Watanzania kutimiza wajibu kwa kufuata sheria za usalama barabarani kukabiliana na ajali za mara kwa mara ikiwamo katika barabara za mwendokasi Dar es Salaam. Anaripoti Mwandishi Wetu….(endelea)

Majaliwa ametoa wito huo leo tarehe 9 Septemba jijini Dodoma wakati akijibu swali la Mbunge wa Kinondoni, Abbas Tarimba (CCM)

Tarimba alitaka kujua hatua zinazochukuliwa na serikali kudhibiti madereva wa mabasi ya mwendokasi na pikipiki wanaovunja sheria za usalama barabara kwa kuendesha kwa kasi na kusababisha ajali.

Tarimba alitolea mfano ajali iliyotokea jana katika barabara ya mwendokasi na kusababisha vifo vya watu watatu waliokuwa kwenye pikipiki.

Akijibu swali hilo, Majaliwa amekiri kuwa ni kweli madereva pikipiki maarufu kama bodaboda wamekuwa hawazingatii sheria ya usalama barabarani.

Amesema kutokana na hali hiyo, Jeshi la Polisi kupitia kitengo cha usalama barabarani kimekuwa kinatoa elimu ya matumizi ya sheria barabarani kupitia televisheni mbalimbali nchini.

“Nitoe wito kwa Watanzania kuwa ni muhimu kuzingatia sheria za barabara kulinda uhai wa watumiaji wote.

“Kuhusu njia za mwendokasi tumetenga kwa ajili ya magari ya mwendo kasi hivyo ni wajibu wa kila Mtanzania kutekeleza sheria na kujali matumizi ya barabara hizi,” amesema.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

HabariHabari Mchanganyiko

CRB yashtukia makandarasi wanaofanya ubia wa ujanja ujanja, yasema watakaobainika kuchukuliwa hatua kali

Spread the love  BODI ya Usajili wa Makandarasi (CRB), imeonya makandarasi wanaofanya...

HabariKimataifa

Aliyesomeshwa na mchumba aamuriwa kurudisha Sh 9.4 Mil. baada ya kukataa kuolewa

Spread the love  MWANAMKE mmoja nchini Uganda ambaye aliuumiza moyo wa mchumba...

Habari

Mnyika aacha ujumbe msibani kwa kada wa Chadema aliyefia vitani Ukraine

Spread the loveKATIBU Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo-Chadema Taifa, John...

HabariHabari Mchanganyiko

Mwili wa kada wa Chadema aliyefia vitani Ukraine wawasili, kuzikwa Mbeya

Spread the loveMWILI wa Kada wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo-Chadema, aliyefia...

error: Content is protected !!