WHO yataka kodi ya tumbaku kuongezwa – MwanaHALISI Online
Zao la Tumbaku
Zao la Tumbaku

WHO yataka kodi ya tumbaku kuongezwa

SHIRIKA la Afya Duniani (WHO), limezitaka serikali duniani kuongeza kodi za bidhaa za tumbaku kwa kuwa huenda vifo vikaongezeka na kufikia milioni nane kwa mwaka ifikapo mwaka 2030 kama hatua zaidi hazitachukuliwa dhidi ya uvutaji sigara.

Uvutaji tumbaku unachangia vifo vya watu milioni sita kila mwaka kote duniani hivi sasa hii ikiwa idadi kubwa kuliko vifo vinavyosababishwa na ugonjwa Malaria, Kifua Kikuu na Ukimwi .

Mkurugenzi Mkuu wa WHO, Margaret Chan amesema kuongeza kodi ya bidhaa za tumbaku ni mojawapo ya njia bora za kupunguza uvutaji wa sigara ambazo zinawaua mamilioni ya watu.

Source BBC Swahili.

SHIRIKA la Afya Duniani (WHO), limezitaka serikali duniani kuongeza kodi za bidhaa za tumbaku kwa kuwa huenda vifo vikaongezeka na kufikia milioni nane kwa mwaka ifikapo mwaka 2030 kama hatua zaidi hazitachukuliwa dhidi ya uvutaji sigara. Uvutaji tumbaku unachangia vifo vya watu milioni sita kila mwaka kote duniani hivi sasa hii ikiwa idadi kubwa kuliko vifo vinavyosababishwa na ugonjwa Malaria, Kifua Kikuu na Ukimwi . Mkurugenzi Mkuu wa WHO, Margaret Chan amesema kuongeza kodi ya bidhaa za tumbaku ni mojawapo ya njia bora za kupunguza uvutaji wa sigara ambazo zinawaua mamilioni ya watu. Source BBC Swahili.

Review Overview

User Rating: Be the first one !
0

About Masalu Erasto

Visit Us On FacebookVisit Us On TwitterVisit Us On Youtube