Sababu za wanawake kuota ndevu, wanaume matiti zatajwa bungeni

MBUNGE wa Viti Maalum, Zainab Mndolwa ameitaka serikali kufanya utafiti kuhusu madai ya baadhi ya wanawake kuota ndevu na wanaume kuota maziwa kutokana na kula nyama na mayai ya kuku wa kisasa. Anaripoti Regina Mkonde … (endelea).

Mndolwa ametoa wito huo leo tarehe 16 Novemba 2018 bungeni jijini Dodoma, ambapo amedai kuwa, ufugaji wa kuku wa kisasa hutumia dawa nyingi zinazopelekea kuku hao kukua ndani ya muda mfupi, na kutaka kujua athari za dawa hizo kwa afya ya binadamu.

Akijibu swali hilo, Naibu Waziri wa Uvuvi na Mifugo, Abdallah Ulega amesema hakuna utafiti wa kisayansi unaothibitisha madhara yatokanayo na ulaji wa nyama na mayai ya kuku wa kisasa, hata hivyo amesema serikali itajikita kufanya utafiti ili kujua ukweli wa madai hayo.

Ulega amewatoa wasiwasi Watanzania akisema kuwa, ulaji wa nyama na mayai ya kuku wa kisasa hauna madhara, na kwamba serikali inaendelea kusimamia usajili na utengenezaji wa vyakula vya kuku wa kisasa ili viwe na ubora na kupunguza usambazwaji wa vyakula vyenye vimelea vya ugonjwa.

“ Napenda kulijulisha bunge lako tukufu kwamba ulaji wa nyama za kuku wa kisasa au mayai hauna madhara, ufugaji wa kisasa hauendani na dawa nyingi kama ilivyoelezwa katika swali la msingi, chakula kinazotumika na chanjo sio dawa, ni virutubisho na hakuna madhara kwa afya ya binadamu, kukua kwa muda mfupi ni kutokana na ubora wa lishe, na si matumizi ya dawa,” amesema na kuongeza Ulega.

“Utafiti kutokana na kinachohisiwa na maradhi yatokanayo na ulaji wa kuku wa kisasa, napenda kuwaondoa hofu Watanzania wote, hakuna madhara yanayopthibitishwa kisayansi yanayotokana na ulaji wa kuku na mayai ya kisasa yanayopelekea kuota maziwa kwa wanaume au ndevu kwa wanawake.”

MBUNGE wa Viti Maalum, Zainab Mndolwa ameitaka serikali kufanya utafiti kuhusu madai ya baadhi ya wanawake kuota ndevu na wanaume kuota maziwa kutokana na kula nyama na mayai ya kuku wa kisasa. Anaripoti Regina Mkonde … (endelea). Mndolwa ametoa wito huo leo tarehe 16 Novemba 2018 bungeni jijini Dodoma, ambapo amedai kuwa, ufugaji wa kuku wa kisasa hutumia dawa nyingi zinazopelekea kuku hao kukua ndani ya muda mfupi, na kutaka kujua athari za dawa hizo kwa afya ya binadamu. Akijibu swali hilo, Naibu Waziri wa Uvuvi na Mifugo, Abdallah Ulega amesema hakuna utafiti wa kisayansi unaothibitisha madhara yatokanayo na ulaji…

Review Overview

User Rating: Be the first one !

About Regina Mkonde

error: Content is protected !!
Visit Us On FacebookVisit Us On TwitterVisit Us On YoutubeVisit Us On Instagram