Uhuru Kenyata, Rais wa Kenya

Rais Uhuru Kenyatta ageuka ‘mbogo’ Kenya

Share on FacebookShare on Google+Tweet about this on TwitterShare on LinkedIn

RAIS wa Kenya Uhuru Kenyatta amesema kuwa taifa hilo lina ‘matatizo’ na idara ya mahakama ambayo inahitaji marekebisho, anaandika Mwandishi Wetu.

Alikuwa akizungumza katika hotuba iliyorushwa moja kwa moja na runinga siku moja tu baada ya mahakama ya juu kubatilisha uchaguzi wake na kuagiza uchaguzi mpya katika kipindi cha siku sitini.

Rais Kenyatta alisema kuwa ataiangalia idara ya mahakama mbali na kurudia ujumbe wake kwamba atauheshimu uamuzi wa mahakama hiyo.

”Hata iwapo wewe ni mjinga jiulize hivi, matokeo ya uchaguzi wa MCA yalikubaliwa na hakuna mtu aliyeuliza maswali mengi, matokeo ya maseneta na ya wabunge nayo yalitangazwa na tayari wameapishwa na hakuna mtu aliyeuliza maswali.

Matokeo ya magavana yalitangazwa na hakuna mtu aliyeuliza maswali ,sasa inakuwaje watu wanne wanaamka na kusema kuwa matokeo ya urais yaliyotangazwa yalikuwa na dosari.

Kivipi, kivipi? aliuliza rais Kenyatta katika Ikulu ya rais alipokutana na viongozi wa chama cha Jubilee waliochaguliwa.

Rais huyo aliyeonekana kuwa na hasira alionya kukabiliana na majaji hao wa mahakama ya juu atakapochaguliwa.

”Tuna matatizo hapa mwanzo ni nani aliyewachagua? tuna tatizo na lazima turekebishe”, alisema.

Amesisitiza kuwa japokuwa anaheshimu uamuzi wa mahakama hiyo ya juu na kwamba alikuwa tayari kushiriki katika uchaguzi mwingine huku akisema uamuzi wa mahakama hiyo ulikuwa na makosa.

”Mahakama ya juu iliketi chini ikaamua kwamba hiyo ndiyo yenye nguvu zaidi ya Wakenya milioni 15 walioamka alfajiri na kupanga foleni na kumpigia mgombea wa urais waliomtaka.”

Share on FacebookShare on Google+Tweet about this on TwitterShare on LinkedIn
RAIS wa Kenya Uhuru Kenyatta amesema kuwa taifa hilo lina 'matatizo' na idara ya mahakama ambayo inahitaji marekebisho, anaandika Mwandishi Wetu. Alikuwa akizungumza katika hotuba iliyorushwa moja kwa moja na runinga siku moja tu baada ya mahakama ya juu kubatilisha uchaguzi wake na kuagiza uchaguzi mpya katika kipindi cha siku sitini. Rais Kenyatta alisema kuwa ataiangalia idara ya mahakama mbali na kurudia ujumbe wake kwamba atauheshimu uamuzi wa mahakama hiyo. ''Hata iwapo wewe ni mjinga jiulize hivi, matokeo ya uchaguzi wa MCA yalikubaliwa na hakuna mtu aliyeuliza maswali mengi, matokeo ya maseneta na ya wabunge nayo yalitangazwa na tayari wameapishwa…

Review Overview

User Rating: Be the first one !
0

About Mwandishi Wetu

Visit Us On FacebookVisit Us On TwitterVisit Us On Youtube