Rais Magufuli agoma kutatua mgogoro Z’bar – MwanaHALISI Online

Rais Magufuli agoma kutatua mgogoro Z’bar

LICHA ya kuwepo kwa shinikizo kutoka ndani na nje ya nchi kumtaka Dk. John Magufuli, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuingilia na kutatua mgogoro wa kisiasa visiwani Zanzibar, amegoma kufanya hivyo, anaandika Regina Mkonde.

Msimamo huo ameutoa leo katika Ukumbi wa Diamond Jubilee jijini Dar es Salaam wakati akizungumza na wazee wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) huku akisisitiza kwamba, Tume ya Uchaguzi Zanzibar (ZEC) kwa mujibu wa katiba, ipo huru kama zilivyo tume zingine duniani.

“Kwa mujibu wa Katiba ya Zanzibar kifungu cha 112 au 115, katiba hainiruhusu kuingilia mgogoro huo, kama ilivyo kawaida kwa tume huru za uchaguzi duniani kote, tume haiwezi kuingiliwa na rais yeyote,” amesema Dk. Magufuli na kuongeza;

“Kuna watu wanasema kwamba niingilie mgogoro wa Zanzibar, sitaingilia na nitaendelea kukaa kimya. Kama kuna mtu atakayetaka tafsiri sahihi ya sheria hii na haki, aende mahakamani.”

Amesisitiza kwamba atakapoingilia mgogoro huo, atakuwa ameingilia kazi ya ZEC na kwamba atakuwa anavunja sheria kwa kuingilia kazi yake ambapo Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) haikuingiliwa katika kazi zake “haiwezekani upande mmoja kuwa huru na kwingine kutokuwa huru.”

Wakati Rais Magufuli akinadi kutoingilia mkwamo huo visiwani Zanzibar, taasisi, wanasiasa, wachumi na watu wa kada nyingine wamekuwa wakionya kutokea kwa vurugu visiwani Zanzibar hasa baada ya Chama cha Wananchi (CUF) kugomea kuingia kwenye uchaguzi wa marudio uliotangazwa na ZEC kufanyika tarehe 20 Machi mwaka huu.

Jumuiya za kimataifa ikiwemo Umoja wa Ulaya (EU) na Marekani tarehe 31 Januari mwaka huu zilitoa taarifa ya kupinga kurejewa kwa uchaguzi visiwani humo wakieleza kuwa, uchaguzi uliofanyika tarehe 25 Oktoba mwaka jana haukuwa na kasoro na hata kufikia hatua ya kurudiwa.

Kutokana na kuwepo kwa hofu ya kutokea vurugu, Rais Magufuli ametisha kwamba wale watakaoanzisha fyokofyoko watakiona.

“Mimi kama Amiri Jeshi Mkuu wa nchi, nawahakikishia usalama wa Zanzibar na Bara, kwa yeyote atakayeleta fyokofyoko ataona,” amesema na kuongeza;

“Iwe Ukerewe, Nachingwea, Dodoma, Pemba, Zanzibar popote pale, wajue vyombo vya usalama vipo kwa ajili ya kuwashughulikia.”

Akizungumzia utendaji wa serikali yake amesema kuwa, imefanya kazi na kujifunza mengi na kwamba, maeneo mengi nchini yameoza katika utendaji.

“Waziri Mkuu alienda bandarini kuangalia mafuta yanayoingia nchini na kubaini hayapimwi kutokana na kifaa kinachotumika kupima mafuta kuharibika kwa miaka mitano,” amesema na kuongeza kwamba ndio maana wananchi wanaona vituo vya mafuta vingi katika barabara ya kutoka Dar es Salaam kwenda Chalinze.

Amesema fedha zilizopotea kwa uzembe huo, zingetengeneza barabara, kuboresha elimu na kufanya mambo mengine mengi na kwamba “hii ndiyo Tanzania tuliyoikuta awamu ya tano.”

Akizungumzia safari yake ya Hospitali ya Taifa ya Muhimbili aliyoifanya juzi, Rais Magufuli amesema akina mama walimwita ili akawatembelee lakini wasaidizi wake walimkataza.

Hata hivyo amesema kuwa, alikataa kusikiliza ushauri wa wasaidizi wake na kuamua kwenda.

“Sikujua kukoje. Niliyoyakuta huko ni maajabu, wodi namba 39 maji yalikuwa yanavuja kutoka chooni yakisambaa kwenye sakafu. Kwenye vyumba vya akina mama nilikuta magodoro wanayolalia yakiwa yamewekwa chini,” amesema Rais Magufuli.

Akizungumzia ujenzi wa barabara za juu Rais Magufuli amesema, mwezi ujao serikali itaweka jiwe la msingi kuashiria kuanza kwa ujenzi huo katika barabara mbalimbali Dar es Salaam.

Miongoni mwa barabara alizozitaja kwamba zipo kwenye mpango wa barabara za juu ni pamoja Dar mpaka Chalinze ambayo pia itakuwa na barabara sita. Pia ametaja njia panda za Tazara, Ubungo.

Amesema Barabara ya Dar es Salaam kwenda Chalinze upembuzi na michoro yake imekamilika huku akibainisha kwamba tayari kampuni 12 zimejitokeza kuomba kazi hiyo.

Amesema, kwa Barabara za Dar es Salaam zimetengwa jumla ya Sh. 260 Bilioni kwa ajili ya ujenzi ikiwa ni pamoja na daraja la Coco Beach hadi Agakhan.

Amesema kuwa, lengo la serikali yake ni kuhakikisha kwamba Watanzania wanakuwa na maisha bora na kwamba “tuliahidi na lazima tutekeleze kwa nguvu zote.”

Hata hivyo, amewataka Watanzania kuwa na utaratibu wa kuomba stakabadhi kwa kuwa, pesa inayopatikana kutokana na bidhaa iliyonunuliwa inatumika katika kuboresha maisha yao.

LICHA ya kuwepo kwa shinikizo kutoka ndani na nje ya nchi kumtaka Dk. John Magufuli, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuingilia na kutatua mgogoro wa kisiasa visiwani Zanzibar, amegoma kufanya hivyo, anaandika Regina Mkonde. Msimamo huo ameutoa leo katika Ukumbi wa Diamond Jubilee jijini Dar es Salaam wakati akizungumza na wazee wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) huku akisisitiza kwamba, Tume ya Uchaguzi Zanzibar (ZEC) kwa mujibu wa katiba, ipo huru kama zilivyo tume zingine duniani. “Kwa mujibu wa Katiba ya Zanzibar kifungu cha 112 au 115, katiba hainiruhusu kuingilia mgogoro huo, kama ilivyo kawaida kwa tume huru za…

Review Overview

User Rating: Be the first one !
0

About Masalu Erasto

Visit Us On FacebookVisit Us On TwitterVisit Us On Youtube