Mbowe ahofia vurugu Zanzibar

Share on FacebookShare on Google+Tweet about this on TwitterShare on LinkedIn

MBUNGE wa Hai na Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema ), Freeman Mbowe ameibana serikali leo na kutaka ieleze ni kwanini askari wa jeshi kutoka bara wanapelekwa Zanzibar kwa ajili ya kupiga kura wakati wa kipindi cha uchaguzi jambo ambalo linaweza kuzua vurugu. Anaandika Danny Tibason, Dodoma … (endelea).

Mbowe alitoa kauli hiyo bungeni alipokuwa akiuliza swali la nyongeza kwa kutaka kujua ni lini serikali itaacha kufanya mchezo huo ambao unaweza kusababisha vurugu.

Pia Mbowe alitaka kujua kama serikali inatambua kuwepo kwa vitendo hivyo vya askari kutumika kutoka Bara na kama inajua jambo hilo na ni hatua gani zinafanyika ili kukomesha vitendo hivyo ambavyo vinavyoweza kusababisha kuwepo kwa vurugu za kisiasa.

Awali katika swali la msingi la mbunge wa Shaurimoyo Mattar Ali Salum (CCM) alitaka kujua serikali ina mapango gani madhubuti wa utoaji ajira kwa upande wa Tanzania Zanzibar.

Katika swali hilo la msingi pia Salum, alitaka kujua ni asilimia ngapi ya vijana wanaoajiriwa kutoka upande wa Zanzibar na ni kwanini utoaji wa ajira katika Wizara ya Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa kwa upande wa Zanzibar usijielekeze kwenye kikosi cha Jeshi la Kujenga Uchumi (JKU) tu.

Akijibu maswali hayo Waziri wa Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa, Dk. Hussein Mwinyi akianza na swali la nyongeza la Mbowe amesema, majeshi yote ni vyombo vya Muungano .

Akizungumzia kupiga kura amesema utaratibu wa kupiga kura unafahamika na hivyo siyo rahisi askari wanaokwenda Zanzibar wanaweza kupiga kura bila kufuata utaratibu wa eneo husika.

Akijibu swali la msingi Dk. Mwinyi amesema jeshi la wananchi wa Tanzania lina utaratibu wa kuandikisha askari wake wapya kupitia makambi ya Jeshi la Kujenga Taifa.

Amesema Jeshi la Ulinzi la Wananchi halina wa Tanzania halina utaratibu wa kuandikisha vijana kwa kufuata asilimia bali ni vijana wanaokuwa na sifa zinazohitajika bila kujali anatoka pande gani ya Muungano.

Share on FacebookShare on Google+Tweet about this on TwitterShare on LinkedIn

About Masalu Erasto

Visit Us On FacebookVisit Us On TwitterVisit Us On Youtube