Magufuli ‘azika’ demokrasia

 

JOHN Magufuli, Rais wa Tanzania, ameonesha wazi dhamira ya kuzuia mikutano na maandamano ya vyama vya siasa nchini katika kipindi cha utawala wake wa miaka mitano, anaandika Moses Mseti.

Julai 26 mwaka huu, Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), kilitangaza kufanya mikutano ya hadhara nchini chini ya Freeman Mbowe, Mwenyekiti wa Taifa wa chama hicho.

Chadema kilitangaza Oparesheni ya Kupambana na Udikteta Tanzania (Ukuta) kwa kile walichodai kuwa, demokrasia nchini katika kipindi hiki cha miezi tisa ya Rais Magufuli inaminywa.

Rais Magufuli akizungumza leo katika mkutano wa hadhara uliofanyika katika viwanja vya Furahisha Kata ya Kirumba Wilaya ya Ilemela mkoani Mwanza, amesema hakuna kufanya siasa ‘uchwara’ na kwamba, ni muda wa kazi.

Amesema kuwa, kuna baadhi ya vyama vya siasa nchini kazi yao ni kutaka kufanya mikutano na maandamano na wakati kuwa muda wa kufanya siasa ulikwisha, muda huu ni wa kazi pekee hivyo na Watanzania wanapaswa kufanya kazi.

“Kufanya kazi ya kupata na kujenga barabara, viwanda na huduma ya afya hiyo ndio demokrasia pamoja na kupatikana kwa meli ziwa Victoria hiyo ndio demokrasia ya kweli hakuna demokrasia tofauti na hiyo,” amesema Rais Magufuli.

Rais Magufuli amesema kuwa, watu wanaodai kwamba demokrasia imeminywa wakisahau kwamba, demokrasia ni kufanya kazi na bila kazi hiyo sio demokrasia ya kweli.

Pia rais amesisitiza kuwa kila mmoja anapasa kufanya siasa sehemu alikochaguliwa na kwamba kufanya hivyo kutasaidia uchumi wa taifa kukuwa na watu kupata maendeleo, kitendo ambacho kinapingwa na vyama vya siasa nchini.

  JOHN Magufuli, Rais wa Tanzania, ameonesha wazi dhamira ya kuzuia mikutano na maandamano ya vyama vya siasa nchini katika kipindi cha utawala wake wa miaka mitano, anaandika Moses Mseti. Julai 26 mwaka huu, Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), kilitangaza kufanya mikutano ya hadhara nchini chini ya Freeman Mbowe, Mwenyekiti wa Taifa wa chama hicho. Chadema kilitangaza Oparesheni ya Kupambana na Udikteta Tanzania (Ukuta) kwa kile walichodai kuwa, demokrasia nchini katika kipindi hiki cha miezi tisa ya Rais Magufuli inaminywa. Rais Magufuli akizungumza leo katika mkutano wa hadhara uliofanyika katika viwanja vya Furahisha Kata ya Kirumba Wilaya ya Ilemela…

Review Overview

User Rating: 1.08 ( 3 votes)

About Moses Mseti

error: Content is protected !!
Visit Us On FacebookVisit Us On TwitterVisit Us On YoutubeVisit Us On Instagram