Mafia inasubiri ya MV Nyerere? – MwanaHALISI Online
cc

Mafia inasubiri ya MV Nyerere?

NAWAKUMBUSHA tu wale mahodari wa kutuma salaam za rambirambi, na wakukataza majanga ya ajali yasigeuzwe mtaji wa kisiasa,  wakumbuke na Kisiwa cha Mafia kabla ya janga jingine kutokea. Anaandika Babu Jongo…(endelea).

Kwa miaka zaidi ya 50 tangu tupate uhuru, bado wakazi wa kisiwa cha Mafia kilichopo mkoani Pwani wanatumia usafiri huu wa boti za mbao, zisizokuwa na usalama wowote kutoka na kuingia kisiwani humo.

Boti hizi zenye kuhatarisha maisha ya wananchi wa Mafia na wageni wengine, ndio kiunganishi kikubwa kati ya kisiwa cha Mafia na maeneo mengine kama Dar es Salaam na hata wilaya nyingine za mkoa wa Pwani.

Kila siku boti hizi husafiri umbali wa km 30, kutoka Kisiwani Mafia mpaka Nyamisati wilayani Kibiti, huku zikiwa na uwezo wa kubeba wastani wa watu 45 – 70.

Wabunge wote waliopata kuongoza jimbo la Mafia walihaha kupata kivuko cha uhakika bila mafanikio.

Hata mbunge wa sasa ameshafanya juhudi kubwa kuiomba serikali kuitazama Mafia kwa jicho la huruma bila mafanikio.

Ameshawahi kuiomba serikali ya chama chake impe hata lile boti lililokuwa linachukua saa tatu kusafisha abiria kati ya Dar es Salaam na Bagamoyo, lakini akaambulia matupu.

Naikumbusha tu serikali, kwamba rambirambi zao wasichange mapema wanunue boti ya uhakika kusafirisha wananchi wa Mafia, ambao kwa mujibu wa sensa ya mwaka 2012, kisiwa hicho kilikuwa na wakazi wapatao 52,000.

Naamini kwa jitihada za mheshimiwa rais kutoa elimu bila malipo, watu watakuwa wameongezeka sana hasa baada ya rais kusema wazaane tu kwa kuwa elimu ni bure.

Toeni rambirambi mapema mnunue kivuko kuwavusha wakazi wa Mafia, msisubiri kuchanga rambirambi baada ya kufa kwa uzembe!

NAWAKUMBUSHA tu wale mahodari wa kutuma salaam za rambirambi, na wakukataza majanga ya ajali yasigeuzwe mtaji wa kisiasa,  wakumbuke na Kisiwa cha Mafia kabla ya janga jingine kutokea. Anaandika Babu Jongo...(endelea). Kwa miaka zaidi ya 50 tangu tupate uhuru, bado wakazi wa kisiwa cha Mafia kilichopo mkoani Pwani wanatumia usafiri huu wa boti za mbao, zisizokuwa na usalama wowote kutoka na kuingia kisiwani humo. Boti hizi zenye kuhatarisha maisha ya wananchi wa Mafia na wageni wengine, ndio kiunganishi kikubwa kati ya kisiwa cha Mafia na maeneo mengine kama Dar es Salaam na hata wilaya nyingine za mkoa wa Pwani. Kila…

Review Overview

User Rating: Be the first one !
0

About Yusuf Aboud

Visit Us On FacebookVisit Us On TwitterVisit Us On Youtube