JPM ‘amchomea utambi’ Mbunge Chadema

RAIS John Magufuli amewambia wananchi wa Kata ya Mahenge wilayani Mbozi, Songwe kwamba angekuwa mbunge wao, asingeruhusu kuwachangishwa. Anaripoti Mwandishi Wetu…(endelea).

Amewaambia wananchi hao kuwa “nawapenda” na kwamba, wanasiasa wanapoomba kura hutoa ahadi nzuri ambazo hawazi kutekeleza na kuwaacha na changamoto nyingi.

Rais Mgufuli ametoa kauli hiyo leo tarehe 4 Oktoba 2019, wakati akizungumza na wananchi wa kata hiyo iliyomo katika jimbo la Mbozi waliohudhuria katika mkutano wake.

Jimbo hilo linaongozwa na Paschal Haonga kutoka Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema). Kiongozi huyo wa nchi amewaambia wananchi hao, kwamba anawapenda hata kama wao hawampendi.

Amesema, hana uhakika kama wananchi hao wanampenda, kwa kuwa wakati wa kuchagua viongozi huwa wanabadilika.

“Nisikilizeni, si ndio maana nimesimama hapa? Au hamtaki nisimame hapa? nimesimama hapa ndugu zangu sababu nawapenda hata kama ninyi hamnipendi. Mnanipenda kweli (wananchi ndio), wangapi wananipenda?” amehoji na kuongeza;

“Mimi sina uhakika sana sababu inapofikaga wakati wa kuchagua mnabadilika, mmeshajifunza?” wananchi wakajibu ‘ndioooo’.

Hata hivyo, amewataka kuwa makini wakati wanapochagua viongozi, hasa kujihadhari na ahadi nzuri za wanasiasa ambao huzitoa licha kuwa hawazi kutekeleza.

“Mnapomaliza uchaguzi maana yake mnatupa mamlaka kwa miaka 5, kama mnapata raha ni ya miaka 5 na kama mnapata hasara ni ya miaka 5. Na nyie mnafahamu saa nyingine, sisi wanasiasa tunapokuja kuomba kura maneno tunayozungumza ni matamu.

“Na mnashangalia, sasa haya ndio kujifunza kwake. Mmesema kuna michango mingi hapa. Mnatakiwa mchangie kiasi gani hapa. Unajua watu wa kuulizwa michango ni wabunge wenu na madiwani wenu,” amesema Rais Magufuli na kuongeza:

“Kama diwani alikula hela, apelekwe mahakamani. Kama viongozi wengine hawakufuatilia hili. Ningekua mbunge nisingekubali wananchi wangu wachangishwe na kama ningekuwa diwani ningefanya hivyo. Naomba nichangie mil 5 hapa.”

RAIS John Magufuli amewambia wananchi wa Kata ya Mahenge wilayani Mbozi, Songwe kwamba angekuwa mbunge wao, asingeruhusu kuwachangishwa. Anaripoti Mwandishi Wetu…(endelea). Amewaambia wananchi hao kuwa “nawapenda” na kwamba, wanasiasa wanapoomba kura hutoa ahadi nzuri ambazo hawazi kutekeleza na kuwaacha na changamoto nyingi. Rais Mgufuli ametoa kauli hiyo leo tarehe 4 Oktoba 2019, wakati akizungumza na wananchi wa kata hiyo iliyomo katika jimbo la Mbozi waliohudhuria katika mkutano wake. Jimbo hilo linaongozwa na Paschal Haonga kutoka Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema). Kiongozi huyo wa nchi amewaambia wananchi hao, kwamba anawapenda hata kama wao hawampendi. Amesema, hana uhakika kama wananchi hao wanampenda, kwa kuwa…

Review Overview

User Rating: Be the first one !

About Mwandishi Wetu

error: Content is protected !!
Visit Us On FacebookVisit Us On TwitterVisit Us On YoutubeVisit Us On Instagram