Jaffo naye afanya ziara ya kushtukiza Bahi

Share on FacebookShare on Google+Tweet about this on TwitterShare on LinkedIn

NAIBU Waziri wa Ofisi ya Waziri Mkuu, Utumishi na Utawala Bora, Selemani Jaffo amewatangazia kihama wakurugenzi wote nchini watakaoshindwa kuwasimamia wakuu wa idara katika Halmashauri zao. Anaandika Dany Tibason, Bahi … (endelea).

Jaffo amesema wakurugenzi ambao watashindwa kuwasimamia wakuu wa idara na kujikuta wanafanya kazi zao bila ufanisi waandike barua ya kuomba kuondoka kazini wenyewe.

Naibu huyo alitoa kauli hiyo jana alipofanya ziara yake ya kikazi  ya kwanza ya kushtukiza katika wilaya ya Bahi iliyopo mkoani Dodoma.

Mbali na hilo ametoa muda wa siku 27 kwa halmashauri zote nchini kuhakikisha zinatumia mfumo wa kielektroniki kwa ajili ya kukusanya mapato katika halmashauri husika.

Jaffo amesema kwamba kutokana mfumo wa kizamani wa  ukusanyaji mapato unachangia kwa kiasi kikubwa cha watumishi wengi pamoja na wakurugenzi kufanya ufisadi na kupiga fedha ya Umma.

Katika hatua nyingine amewaagiza watumishi wote katika halmashauri ya Bahi pamoja na halmashauri nyingine nchini kuhakikisha hawakai maofisini na badala yake watembelee miradi na kujua matatizo ya wananchi.

Amesema hakuna haja ya watumishi kukaa maofisini kwa ajili ya kusubiri taarifa ambazo wakati mwingine ni za upotoshaji na kusababisha wananchi kuichukia serikali yao.

Katika ziara hiyo Jaffo yaameshangazwa na Halmashauri ya wilaya ya Bahi iliyopo mkoa wa Dodoma kutokuwa na takwimu sahihi za kazi zao.

Mbali na hilo ameishukia idara ya utumishi kwa madai kuwa wakuu wa idara hiyo wamejigeuza kuwa miungu watu jambo ambalo linachangia kuwepo kwa viashiria vya rushwa kwa watumishi wa kada ya chini.

Hali hiyo ilibainika kutokana na ziara ya kwanza ya kushtukiza iliyofanywa na Jaffo kwa lengo la kutaka kujua ni jinsi gani utendaji unafanyika wilayani hapo.

Katika ziara hiyo Jaffo alishuhudia ambavyo watumishi 38 ndiyo waliowahi kazini kati ya watumishi 110.

Akizungumza na watumishi pamoja na wakuu wa idara alisema umefika wakati wa watumishi kuacha kazi kwa Mazoe na badala yake wafanye kazi kulingana na mahitaji ya sasa.

“Katika idara ya utumishi kuna matatizo makubwa zaidi jambo baya zaidi ni watumishi kujifafanya miungu watu kwa watumishi wa kada ya chini.

“Utashangaa mkuu wa idara ya utumishi anavyowafanyia roho mbaya watumishi wenzao kwa kutoshughulikia malipo yao au upandishaji wa vyeo huku akiwa na malengo ya kutaka rushwa.

“Katika hatua nyingine watoto wa kike wanajikuta katika wakati mgumu zaidi ikiwa ni pamoja na kufanya mambo mabaya kututokana na usumbufu ambao unafanywa na wakuu hao wa idara,” amesema Jaffo.

Katika hatua nyingine ameutaka uongozi kutoa maelezo ni kwanini wenyeviti wa serikali za mitaa kutofanya mikutano ya kisheria kwa ajili ya kuwasomea wananchi mapato na matumizi katika maeneo yao.

“Inashangaza kuona jinsi wenyeviti waliochaguliwa na wananchi wasivyowatendea haki wananchi kwa kutowasomea mapato na matumizi ndani ya mwaka mzima,” amesema Jaffo.

Kwa upande wake mkurugenzi wa Halmashauri ya Bahi, Rachel Chuwa amesema watumishi watafanya kwa maelekezo ya Naibu waziri.

Mbali na hilo amesema tatizo kubwa katika wilaya hiyo ni ukosefu wa maji ya uhakika jambo ambalo ni tatizo kubwa kwa watumishi na wananchi kwa ujumla.

Amesema serikali inaombwa kutoa fedha kiasi cha Sh. 400 milioni kwa ajili ya kufanya mradi wa maji.

Naye mkuu wa wilaya hiyo, Francis Mwongo amesema atahakikisha anasimamia maelekezo kwa kushirikiana na watumishi.

Share on FacebookShare on Google+Tweet about this on TwitterShare on LinkedIn
NAIBU Waziri wa Ofisi ya Waziri Mkuu, Utumishi na Utawala Bora, Selemani Jaffo amewatangazia kihama wakurugenzi wote nchini watakaoshindwa kuwasimamia wakuu wa idara katika Halmashauri zao. Anaandika Dany Tibason, Bahi ... (endelea). Jaffo amesema wakurugenzi ambao watashindwa kuwasimamia wakuu wa idara na kujikuta wanafanya kazi zao bila ufanisi waandike barua ya kuomba kuondoka kazini wenyewe. Naibu huyo alitoa kauli hiyo jana alipofanya ziara yake ya kikazi  ya kwanza ya kushtukiza katika wilaya ya Bahi iliyopo mkoani Dodoma. Mbali na hilo ametoa muda wa siku 27 kwa halmashauri zote nchini kuhakikisha zinatumia mfumo wa kielektroniki kwa ajili ya kukusanya mapato katika…

Review Overview

User Rating: Be the first one !
0

About Dany Tibason

Visit Us On FacebookVisit Us On TwitterVisit Us On Youtube